Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cong tac dieu khien tu xa bang Remote TV+hen gio

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lat74 Xem bài viết
    tổn hao trên tụ rất nhỏ, không như sụt áp qua điện trở,như mạch trên ở chế độ chờ cs khoảng 0,5w
    các mạch cấp nguồn không dùng bá rất phổ biến trong các sp thương mại,bạn nên tìm hiểu thêm về phần này(transformerless)
    còn mạch của mình hoạt động rất tốt, 24/24 suốt 3 năm nay...
    Lưu ý :các nguồn kiểu này khi sd phải cẩn thận! điện giật(sp của mình dc đóng vỏ bằng hộp card visit nhựa)
    bạn ơi cho mình hỏi là con điện trở 1k và con tụ 104 bạn mắc song song với triac đó có tác dụng gì vậy bạn?

Comment

MÌNH VẼ NHƯ THẾ NÀY ĐÚNG KHÔNG NHỈ? http://cC8.upanh.com/23.170.30218037.aC80/hinh.png

Comment

Bất kỳ ĐKTX hồng ngoại nào,chỉ cần cần chọn nút sử dụng+ thực hiện đồng bộ code cho mạch là nút đó sẽ trở thành nút tắt mở công tắcmạch của mình có 2 nút công tắc+1 nút hẹn giờ tắt(Sử dụng VĐK at9c2051)
        VD :bạn chọn nút số 1 trên DKTX làm nút tắt mở công tắc 1 thì nhấn ,giữ SW1 trên mạch đồng thời nhấn phím 1 trên DKTX -> LED1 trên mạch đổi trạng thái -> mã nút 1 đã được nhớ trong eeprom -> trở thành nút tắt mở công tắc 1.. tiếp tục chọn 1 nút khác cho công tác 2 và nút hẹn giờ
        Last edited by lat74; 02-06-2011, 22:34.

Comment

Cho mình hỏi cái phần R8,R9,R10,R11 dùng điện trở thường hay dùng điện trở (1w,2w..) vậy bạn?

Comment

Bất kỳ ĐKTX hồng ngoại nào,chỉ cần cần chọn nút sử dụng+ thực hiện đồng bộ code cho mạch là nút đó sẽ trở thành nút tắt mở công tắcmạch của mình có 2 nút công tắc+1 nút hẹn giờ tắt(Sử dụng VĐK at9c2051)
            VD :bạn chọn nút số 1 trên DKTX làm nút tắt mở công tắc 1 thì nhấn ,giữ SW1 trên mạch đồng thời nhấn phím 1 trên DKTX -> LED1 trên mạch đổi trạng thái -> mã nút 1 đã được nhớ trong eeprom -> trở thành nút tắt mở công tắc 1.. tiếp tục chọn 1 nút khác cho công tác 2 và nút hẹn giờ
            Thủ thuật này của bạn rất hay....cảm ơn nhé

Comment

um cai nay cũ roi ban oi.minh hoi truoc co lam cai mach nay nhung dung AVR 32 va 16 dung de dieu khien tu xa dong co cong suat lon va cai dat hen gio chay gio ngung nua

Comment

nhung noi chung la ban viet code lap trinh ám cung gioi.hoi truoc minh dung C viet cung met nguoi

Comment

Nếu có thể pác cho em thuật toán lập trình lấy mẫu mã xung của remote được không. Em không biến ASM nên đọc code của pác không hiểu gì hết
                  Thank pác
                  Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

anh ơi khi mà đèn đang bật mà cúp điện thì nó có nhớ trạng thái ko anh.em chưa làm đang định làm.
                    em góp ý cái mah5 của anh nha: thay vì mình hẹn mỗi nấc là 20p sao anh ko cho hiển thị số 1 là 1h số 2 là 2h như vậy dễ nhìn hơn. còn như cũ thì mình phải đếm mà chỉ hẹn dc 6h nếu làm như cách em thì dc 9h, nếu dc anh hướng dẫn em sửa với (asm em chẳng biết gì hết c thì còn mò dc)
                    thank anh nhiều!
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

Vậy là mấy cái nút nhấn đó là để nhớ lại tín hiệu của remote đúng không? Như vậy thì có thể dùng mọi loại remote đúng không?

Comment

Nguyên văn bởi minhthe08117 Xem bài viết
                        Vậy là mấy cái nút nhấn đó là để nhớ lại tín hiệu của remote đúng không? Như vậy thì có thể dùng mọi loại remote đúng không?
                        mạch này sử dụng với bất kì remote hồng ngoại nào bạn ạ, mạch có con ic nhớ để nhớ lệnh của remote mà mình dạy cho nó.
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

Điện trở thường (1/4w)
                          Bạn có thể bỏ điện trở r10,r11,c7,c8 đi cũng dc đó là mạch snubber cho tải động cơ lớn thôi

Comment

Khoảng cách 20p là vừa đủ cho 1 led 7 seg(15 SỐ 1..F)= hẹn dc 5 gio
                            khi led 7 seg hien số 2 nghia là 40p,3=60p...f=300p
                            hơn nưa số chân vdk at 89c2051 đã hết nên không dùng 2 led 7 dc

Comment

Mot chuoi xung ir tu dktx rong khoang 14ms-48ms tùy loại dk
                              phuong phap của mình là đọc vào từ ngắt ngoài vdk cứ mỗi 2ms /1bit và lưu vào 3byte <> 24 bit
                              có nghĩa là chia nhỏ xung đó ra rrooif ghi vào eeprom để so sánh vì mỗi nút trên dktx có độ rộng giữa các bit khác nhau nên khả năng trùng phím trên dktx là rất ít <> dùng tốt

Comment

Mạch này lắp là chạy, tốt nhất bạn nên lắp nó mà sử dụng rồi sẽ khám phá ra nhiều thứ nữa đấy

Comment

Về tác giả

Collapse

lat74 Tìm hiểu thêm về lat74

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X