Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cong tac dieu khien tu xa bang Remote TV+hen gio

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

a oi, chuong trinh mình nộp vào 89c51 duoc k anh. với lại mach của anh mình nạp vào 24c01, và 89c2051 luôn ha anh. giúp em với nhen. thank anh. mail của em:
    cuonglyo@gmail.com

Comment

ban có thể­ up so­ đồ mạch và code mà ko có chú­c nang­ hien gio len cho mọi ngu­o­if tham khảo đu­oc ko?

Comment

Hi cả nhà, mọi người có tài liệu về con AT24C01 không? đọc datashet tiếng anh khó hiểu quá?

Comment

Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
          Hi cả nhà, mọi người có tài liệu về con AT24C01 không? đọc datashet tiếng anh khó hiểu quá?
          trên hocavr.com có đó

Comment

Bác "lap74" ơi mình thay thành 89s52 và đổi chân
            LIGHT1=P1.0
            LIGHT2 =P1.1
            SWITCH1=P0.0
            SWITCH2=P0.1
            và thay p1=p2
            nhưng nạp vào xong cho nó chạy nhưng phải để tay lại gần thì p1.0 và p1,1 chớp nháy. Mình nhần giữ p0.0 hay p0.1 thì 2 đèn tắt đồng thời nhấn remote thì đèn sáng nhưng đèn kia lại chớp nháy . Sau 1 hồi thì đơ lun. giống như bị treo vậy. Mình có gắn tụ 104 ngay chân VCC của mắt thu nhưng ko hiểu sao vẫn bị treo(mình dùng con 1838). Nhưng mỗi lần đưa tay gần cái mạch thì đèn lại chớp chớp. Giúp mình khắc phục với
            Last edited by luantinh; 25-08-2013, 10:20.

Comment

Có thể Do bo cắm thử chập chờn
              Nếu mới lắp thử thì nên lắp đúng các giá trị theo sơ đồ(thay 89s52=at89c2051)

Comment

Nguyên văn bởi lat74 Xem bài viết
                Minh share cho các bạn bộ công tắc ĐKTX +tinh năng hẹn giờ(phiên bản 2) do mình chế tạo, đang chay rất tốt ở nhà mình, bao gồm đầy đủ mạch nguyên lý,mạch in code asm
                phiên bản đầu chưa có tính năng hẹn giờ nhưng đã chạy được 3 năm nay rồi,bây giờ cải tiến thêm mạch hẹn giờ tắt nữa
                Các bạn lắp thử chạy sẽ thấy rất tiện lợi đấy
                Chỉ việc ngồi trên giường dùng 1 chiếc DKTX tv là tắt mở đèn,quạt....
                Nếu không có 2 cuộn cảm 100mH thì có ảnh hưởng gì không? Mình không kiếm được cuộn cảm này

Comment

Nguyên văn bởi lat74 Xem bài viết
                  Minh share cho các bạn bộ công tắc ĐKTX +tinh năng hẹn giờ(phiên bản 2) do mình chế tạo, đang chay rất tốt ở nhà mình, bao gồm đầy đủ mạch nguyên lý,mạch in code asm
                  phiên bản đầu chưa có tính năng hẹn giờ nhưng đã chạy được 3 năm nay rồi,bây giờ cải tiến thêm mạch hẹn giờ tắt nữa
                  Các bạn lắp thử chạy sẽ thấy rất tiện lợi đấy
                  Chỉ việc ngồi trên giường dùng 1 chiếc DKTX tv là tắt mở đèn,quạt....
                  Thanks bác, bài viết của bác rất bổ ích. em đang mê cái này lắm chết cái em đọc assembly thì như nhìn bức vách. Em muốn làm lại đề tài của bác trên ngôn ngữ C, bác giải thích giúp em nguyên lý giải mã và mã hóa tín hiêu IR với nhé.
                  Thanks bác nhiều
                  Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
                  gmail :

Comment

Về tác giả

Collapse

lat74 Tìm hiểu thêm về lat74

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X