Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch nạp 89s52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch nạp 89s52

các bác nào làm mạch nạp 89s52 cho mình hỏi tại sao trong mạch nạp cổng USB chỉ nối với nguồn của con 74hct541 mà hai chân còn lại không nối với chân khác ???

vì cổng USB ở đây chỉ được dùng để cấp nguồn chứ không giao tiếp, do đó chỉ sử dụng 2 dây nguồn là đủ!
    PNLab
    Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
    Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
    Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
    more...www.pnlabvn.com

Comment

mạch nạp 89s52?????

Nguyên văn bởi sphinx Xem bài viết
      vì cổng USB ở đây chỉ được dùng để cấp nguồn chứ không giao tiếp, do đó chỉ sử dụng 2 dây nguồn là đủ!

anh ơi anh cho em hỏi phần mạch nạp con này chút nhé

em làm mạch nạp như hình trên thì spi port là jumper 6 chân vậy thì ta muốn lập trình theo dạng iSp thì ta chỉ cần thêm 1 jumper 6 ở mạch chạy chương trình và dùng dây cáp nối đến mạch nạp phải kg anh??
      nếu nối như vậy thì khi lập trình thì chân EA và ALE của 89s52 phải nối như thế nào hay là nối thế nào cũng dc ạ?? HÌNH NẠP 1

vậy còn hình có cái zip 40 chân là như thế nào ạ?? đã lập trình theo dạng ISP thì cần gì socket nữa ạ?????? HÌNH NẠP 2

giúp em với anh nhé
      cảm ơn anh
      Attached Files

Comment

đúng là chỉ dùng cáp nối tới bo mạch là được . Nhưng chú ý thứ tự của các trrrrânnn
        ĐT : 01676455880

Comment

Nguyên văn bởi thanhnguyen0 Xem bài viết
          anh ơi anh cho em hỏi phần mạch nạp con này chút nhé

em làm mạch nạp như hình trên thì spi port là jumper 6 chân vậy thì ta muốn lập trình theo dạng iSp thì ta chỉ cần thêm 1 jumper 6 ở mạch chạy chương trình và dùng dây cáp nối đến mạch nạp phải kg anh??
          nếu nối như vậy thì khi lập trình thì chân EA và ALE của 89s52 phải nối như thế nào hay là nối thế nào cũng dc ạ?? HÌNH NẠP 1

vậy còn hình có cái zip 40 chân là như thế nào ạ?? đã lập trình theo dạng ISP thì cần gì socket nữa ạ?????? HÌNH NẠP 2

giúp em với anh nhé
          cảm ơn anh
          Mạch này mình cũng làm rồi nhưng mà không chạy, chuyển sang dùng con 74HC245 thì chạy tốt

Comment

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
            Mạch này mình cũng làm rồi nhưng mà không chạy, chuyển sang dùng con 74HC245 thì chạy tốt
            khi bạn chuyển sang dùng 74hc245 thì có thay đổi sơ đồ gì không?

Comment

mạch nì có nạp được cho 89S52 ko các a

Comment

anh nào ở HN vui lòng nạp code giúp em 1 con pic 16f84 với,code em có rùi.em cảm ơn trước ạh.

Comment

Về tác giả

Collapse

vdtk3 Tìm hiểu thêm về vdtk3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X