Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch cửa tự động và chương trình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch cửa tự động và chương trình

[ATTACH]30281[/ATTACH]
    đây là đồ án của em.nguyên lý hoạt động như sau:
    Nhấn start mạch hoạt động. Khi có người đi vào cb người bị che sáng(kéo đèn ra xa) thì cửa mở khi mở hết cỡ gặp cb mo_end dừng 5s và đóng lại tương tự gặp cb dong_end thì về chế độ chờ cb người. Nút open close hoạt động //.nhưng code cùa em bị 1 lỗi là nút open và close hoạt động ko cần nhấn start.
    Monh anh em xem mạch khi in ra hoạt động đúng như mong muốn ko hay bị lỗi j.và giúp em sữa lỗi code và thêm lệnh delay1s vào trứoc khi cữa mở.

nếu muốn vậy thì thêm 1 nút auto/manual

Comment

có bản chỉnh sửa chưa anh ơi cho em xin tham khảo với ạ.

Comment

Nguyên văn bởi 30806115 Xem bài viết
        [ATTACH]30281[/ATTACH]
        đây là đồ án của em.nguyên lý hoạt động như sau:
        Nhấn start mạch hoạt động. Khi có người đi vào cb người bị che sáng(kéo đèn ra xa) thì cửa mở khi mở hết cỡ gặp cb mo_end dừng 5s và đóng lại tương tự gặp cb dong_end thì về chế độ chờ cb người. Nút open close hoạt động //.nhưng code cùa em bị 1 lỗi là nút open và close hoạt động ko cần nhấn start.
        Monh anh em xem mạch khi in ra hoạt động đúng như mong muốn ko hay bị lỗi j.và giúp em sữa lỗi code và thêm lệnh delay1s vào trứoc khi cữa mở.
        Sử dụng một bit tạm nào đó, khởi tạo = 0, khi nhấn nút start thì cho lên 1. Khi nhấn các nút open/close thì kiểm tra bit này nếu = 1 thì cho làm việc, = 0 thì không cho làm việc.
        Công ty TNHH Tự Động Hóa Đạt Lân
        32/36, Ông Ích Khiêm, F14, Q11
        ĐT: 08.3974 7308 - 0937.197.001
        email:
        Webite:

Comment

Đóng mở cửa mà sao có LedCube vậy
          Nick yahoo: nguyenphuocho
          Mail:
          Web:
          PICKIT2

Comment