Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Can Giup Ve LK VDK

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Can Giup Ve LK VDK

chao cac bac.hum nay chac font hay sao y e k viet co dau dc
    cac bac cho e hoi 1 so dieu Ve lk VDK mai e dy mua do rui dang can cac bac gap mong dc tra loi som.e thay ngoai 8051 ra con nhung lk khac mong cac bac giup

1:e mun lam led matran 8x8 thi can nhung lk ngoai 8051
    2:e mun lam led 7 thanh thi can nhung lk ngoai 8051
    3:e mun lam led don thi can nhung lk ngoai 8051
    4:cho e hoi led matran 8x8 thi bao nheu tien 1 tam vay
    5:mach nap da nang bao nhieu $ vay cac bac con 8051 va 89c4051 nua
    6:con j lien quan den vdk e can mua nua k cac bac
    7:modul thu phat RF nua.
    tat ca moi thu tren e co the mua dc o dau trong cho troi vay cac bac
    e hoi hoi nhieu nhung ai mua rui deu tra loi dc mong cac bac giup e mai e dy rui.
    vi lan nay dy mua o xa (o ha noi) nen k muon bi bo lo cai gi mong cac bac tra loi giup e nha.vi chua lam chua dy chua mua nen e k biet cai j het mong dc su giup do
    thank cac bac nhiu

Email:
    Gmail:

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    [U]tat ca moi thu tren e co the mua dc o dau trong cho troi vay cac bac
    e hoi hoi nhieu nhung ai mua rui deu tra loi dc mong cac bac giup e mai e dy rui.
    vi lan nay dy mua o xa (o ha noi) nen k muon bi bo lo cai gi mong cac bac tra loi giup e nha.vi chua lam chua dy chua mua nen e k biet cai j het mong dc su giup do
    thank cac bac nhiu
    bạn có thể ra cửa hàng chính loan nhé.có nhìu lém.good lucky
    Vì không biết mọi việc trên đời đều là ảo. thế cho nên......!

Comment

còn những thứ trên ai có thể trả lời giúp e k vậy.
      help.
      thank
      Last edited by tuankep6; 10-07-2011, 13:48.

Email:
      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
        còn những thứ trên ai có thể trả lời giúp e k vậy.
        help.
        thank
        với cái phong cách tạo thread kiểu "teen" như thế thì mình e rằng có ít người hiểu được câu hỏi của bạn lắm

Comment

bảo lỗi font mà
          mình cũng mún viết có dấu mà
          mà teen hay k teen thì có sao hỏi để biết chứ hỏi để thể hiện đâu bác lắm chuyện quá
          cần thiết tẹo sửa lại là đc chứ j
          Last edited by tuankep6; 10-07-2011, 13:50.

Email:
          Gmail:

Comment

chào các bác.hum nay chac font hay sao ý e k viết có dấu dc
            các bác cho e hỏi 1 số điều Về lk VDK mai e đi mua đồ rùi đang cần gấp mong đc các bác trả lời sớm.e thấy ngoài 8051 ra còn những lk khác mong các bác giúp

1:e muốn làm led matran 8x8 thi cần những lk gì ngoài 8051
            2:e muốn làm led 7 thanh thì cần những lk gì ngoài 8051
            3:e muốn làm led đơn thì cần những lk gì ngoai 8051
            4:cho e hỏi led matran 8x8 thì bao nhiêu tiền 1 tấm vậy
            5:mạch nạp đa năng bao nhiêu $ vậy các bác còn 8051 va 89c4051 nữa
            6:còn j liên quan đến vdk e cần mua nữa k các bác
            7:modul thu phat RF và thạch anh 12MHZ nữa.

tất cả mọi thứ trên e có thể mua đc ở đâu trong chợ trời vậy các bác
            e hỏi hơi nhiều nhưng ai mua rùi đều trả lời đc mong các bác giúp e mai e dy rui.
            vi lần này đy mua ở xa (ở hà nội) nên k muốn bị bỏ lỡ cái gì mong các bác trả lời giúp e nha.vì chưa làm chưa đy chưa mua nên e k biết cái j hết mong đc sự giúp đỡ
            thank cac bac nhìu
            Last edited by tuankep6; 10-07-2011, 17:02.

Email:
            Gmail:

Comment

help ai giúp e với
              e đang cần gấp
              thank

Email:
              Gmail:

Comment

Công việc đầu tiên bước tới hà nội là làm sao tìm được đường tới chợ trời, hình như ở gần ĐHBK Hà Nội thì phải.

1. Với modul led matrix 8x8, cậu cần có 1 con led 8x8 là điều đương nhiên, đi kèm với nó là điện trở, bộ kích dòng cho led sử dụng các transitor loại công suất nhỏ, ví dụ c1815, ạ,2n3904.... và 1 con uln2803 để rút dòng tuơng ứng với bộ kích dòng.

2. Với led 7 đoạn mình ko hiểu cậu định làm con led hay là mua led7 đoạn về lắp vào, nhưng cái này linh kiện cần cũng tương đối giống với matrix 8x8.

3. Với led đơn thì hiển nhiên sẽ là các bóng led đơn và điện trở hạn dòng cho nó.

4. ledmatrix 8x8 khoảng 30~35k cho 1 tấm loại bóng lớn, còn loại bóng nhỏ thì ít tiền hơn 1 chút, theo mình nên sử dụng loại bóng nhỏ !

5. Mạch nạp đa năng nếu muốn sử dụng cổng COM để nạp thì rẻ hơn loại nạp bằng cổng USB. loại nạp USB trên 200k ~ 250k, loại cổng cOM đương nhiên sẽ rẻ hơn rồi

6. Thích làm việc với nút nhấn và LCD thì thi mua thêm LCD 16x2 và ít nút nhấn nữa, LCD dao động với 60k~80k tùy loại. Ngoài ra con rất nhiều module khác như hồng ngoại, đo nhiệt độ, encoder, điều khiển DC, Stepmotor,...

7. module thu phát RF thì cậu tự tìm hiểu mà mua linh kiện, trong diễn đàn đâu có thiếu mấy loại này, còn thạch anh 12Mhz thì 4~6k 1 con.

Mới ra chợ zời ngoài HN 1 lần, cậu muốn mua gì thì cứ đi dạo 1 vòng hỏi han giá cả sẽ rõ, đừng có thấy là xơi liền dễ ăn quả "đấm" nắm đấy . Good luck!

Comment

thank bác nhìu nha ý của e là ngoài những con đó còn cần những con vd như mấy con giải mã led 7 thanh hay k hoặc là mấy con 74595 và 74154 vì e thấy trong mấy cái mạch led ma trận nó có k biết có cần thiết k các bác nhỉ,

led 7 thanh e mua chứ k định làm

mà cho e hỏi sao lại cần "1 con uln2803 để rút dòng tuơng ứng với bộ kích dòng"

ak mà con 8051 15k/1con hả bác, và cả led đơn nữa bán như thế nào hả bác 100 con 1 ak hay như nào vậy, mà 100 con led siêu sáng mầu thì nhiêu tiền nhỉ, hihi

thế theo bác (đã dùng rùi) thì nên dùng mạch nạp cổng com hay USB chỉ cho e để e còn bít tại vì chưa mua bao giờ mà
                  hỏi hơi nhìu các bác thông cảm nha
                  Last edited by tuankep6; 11-07-2011, 19:45.

Email:
                  Gmail:

Comment

Cậu ơi cậu cần phải xác định làm cái nào trước làm cái nào sau. Khi đã xác định được làm cái nào trước rồi cậu hãy tìm hiểu nguyên lý hoạt động của nó, khi đã hiểu nguyên lý cậu sẽ biết mua cái gì thôi.

Comment

OpenDoor nói đúng đấy, cậu phải xác định là mình đang làm gì và định làm gì rồi mới mua nhưng thứ liện quan, cần thiết tới nó, chứ nói ra bây giờ sao có thể làm được gì, mua thiếu mua thừa ra đấy rồi lại ko làm đc cái gì ra hồn thôi, còn mạch nạp cậu thấy sử dụng cái nào tiện thì mua, nếu sử dụng laptop thường xuyên thì nên sử dụng USB còn nếu sử dụng chuyên máy bàn thì nên sử dụng loại COM nếu như máy có cổng COM. Tuy nhiên theo mình nghĩ nên sử dụng loại USB cho nó tiện !

Comment

Nguyên văn bởi OpenDoor Xem bài viết
                        Cậu ơi cậu cần phải xác định làm cái nào trước làm cái nào sau. Khi đã xác định được làm cái nào trước rồi cậu hãy tìm hiểu nguyên lý hoạt động của nó, khi đã hiểu nguyên lý cậu sẽ biết mua cái gì thôi.
                        Dạ em tập làm biển quảng cảo ah, em mới học điện tử sơ sơ nên mới hỏi vậy!

Đã ở HN thì khu chợ Hòa Bình nổi tiếng ngoài trời thì phải biết chứ, cầm theo tiền, giấy bút đã ghi những thứ cần mua mà vào đưa cho mấy người chủ sạp hàng là có, hàng nào ko có qua hàng khác... Ưu tiên zô sạp Chính Loan
                        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

Nguyên văn bởi OpenDoor Xem bài viết
                          bác nói thế thì e.... chẳng còn j để nói.
                          thế tháng e đy ha hả
                          tiền xa mắc hơn tiền mua....hoho

Email:
                          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                            Dạ em tập làm biển quảng cảo ah, em mới học điện tử sơ sơ nên mới hỏi vậy!

Đã ở HN thì khu chợ Hòa Bình nổi tiếng ngoài trời thì phải biết chứ, cầm theo tiền, giấy bút đã ghi những thứ cần mua mà vào đưa cho mấy người chủ sạp hàng là có, hàng nào ko có qua hàng khác... Ưu tiên zô sạp Chính Loan
                            tất nhin là phải cầm giấy bút nhưng chưa biết cụ thể mua cái j thì cầm giấy bút làm j????????????????????????
                            e đang tìm hiểu về VDK và 1 số thứ nữa chưa biết nên mới hỏi các bác chứ chờ e biết làm biết mua cái j thì e lên đây hỏi các bác lam j....chém gió sao???????????
                            chán các bác thật
                            Last edited by tuankep6; 11-07-2011, 22:17.

Email:
                            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi chumanh Xem bài viết
                              OpenDoor nói đúng đấy, cậu phải xác định là mình đang làm gì và định làm gì rồi mới mua nhưng thứ liện quan, cần thiết tới nó, chứ nói ra bây giờ sao có thể làm được gì, mua thiếu mua thừa ra đấy rồi lại ko làm đc cái gì ra hồn thôi, còn mạch nạp cậu thấy sử dụng cái nào tiện thì mua, nếu sử dụng laptop thường xuyên thì nên sử dụng USB còn nếu sử dụng chuyên máy bàn thì nên sử dụng loại COM nếu như máy có cổng COM. Tuy nhiên theo mình nghĩ nên sử dụng loại USB cho nó tiện !
                              bác này trả lời chẳng cụ thể j
                              ý của e là hỏi về chất lượng chứ tất nhiên là USB tiện hơn rùi
                              e k biết thì mới hỏi các bác ,
                              các bác biết thì cứ trả lời giùm e đy
                              dù sao cũng thank các bác
                              nếu bác biết thì trả lời giùm e mấy câu cuối trang 1 nha

Email:
                              Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X