Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em tự làm mạch nạp cho 89s52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em tự làm mạch nạp cho 89s52

Chào các bác.E đã thử làm mấy các mạch nạp như trên mạng mà chẳng ăn thua rì cả,trên đó hd làm mạch nạp đơn giản qua cổng ISP,chỉ dùng vài con trở 330om,vào các chân 5,6,7,8 của vđk,E đã làm thử mà không thấy khả thi.
    Nay bác nào đã từng làm thành công mạch nạp đơn giản cho 89s52 thì cho e xin sơ đồ nguyên lý,phần mềm để nạp và hướng dẫn chi tiết để em tự làm,nếu có luôn layout thì tốt quá.
    E xin cảm ơn trước ạ
    nếu có thể thì gửi vào gmail giúp e ạ
    NgDucTuanS@gmail.com

Chỉ có 1 con 7408 thôi nha bạn, do orcad lôi ra nó thế, chưa sửa

soft nạp:http://www.kmitl.ac.th/~kswichit/ISP-Pgm3v0/ISP-3v0.zip
    Last edited by chung1608; 25-07-2011, 21:00.

Comment

cảm ơn bác Chung,để E thử sem sao.có rì E hỏi bác sau.

Comment

bác Chung ơi con connecter 25 đó là cổng máy in LPT hay là DB25 vậy ! vì tôi thấy có mạch giống như vậy nhưng wed thì nói là DB25 , wed thì nói là cổng LPT ( máy in ) ! bác có thể chỉ cho tôi biết được không ?

Comment

Nguyên văn bởi hieufbivn Xem bài viết
          bác Chung ơi con connecter 25 đó là cổng máy in LPT hay là DB25 vậy ! vì tôi thấy có mạch giống như vậy nhưng wed thì nói là DB25 , wed thì nói là cổng LPT ( máy in ) ! bác có thể chỉ cho tôi biết được không ?
          nó là cổng máy in tại trong orcad nó tên là DB25

Comment

Nguyên văn bởi hieufbivn Xem bài viết
            Thế bạn nghĩ DB25 nó là cái con quái gì chứ? Cắm vào máy tính không LPT thì COM hơn nữa thì USB. Còn mấy cái nữa...chưa thấy ai dùng.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanluan Tìm hiểu thêm về tuanluan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X