Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai giúp em cách mắc led với: led hinh trái tim khoang 40 led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai giúp em cách mắc led với: led hinh trái tim khoang 40 led

em dịnh lắp một mạch led khoảng 40 led 3.5v nhưng ko biết lắp thế nào sao cho led sáng được. nếu suât dữ liệu từ post ra thì sợ ko đủ.ai có mạch thì hướng dẫn em làm với. và có thể up sơ đồ lên cho em được hay ko?

bạn nối led như thế nào với các port mới biết mà giúp chứ. 89 có 32 chân cổng bạn lắp thế nào.

Comment

thì em sử dụng vdk 89c51. em sử dụng 2 post 2 và 3 vi post 1 phải nối trở ngoài rắc giối.em sử dung 32 led lắp cho dễ nhe. mỗi post 14 led tương dương mỗi đầu ra là 2 led mắc thành hình trái tim.em định làm một cái để tặng bạn.hihihih thế này đủ dữ liệu chưa anh>?

Comment

Nguyên văn bởi huyhoangyb Xem bài viết
        thì em sử dụng vdk 89c51. em sử dụng 2 post 2 và 3 vi post 1 phải nối trở ngoài rắc giối.em sử dung 32 led lắp cho dễ nhe. mỗi post 14 led tương dương mỗi đầu ra là 2 led mắc thành hình trái tim.em định làm một cái để tặng bạn.hihihih thế này đủ dữ liệu chưa anh>?
        chú ý port 0 mới cần trở pullups

như vầy đc hok

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
          chú ý port 0 mới cần trở pullups

như vầy đc hok
          Bạn làm như vậy không được, bởi vì dòng ra của 89c51 rất nhỏ mà khi chân đó xuất ra tín hiêu 0 thì điện áp sẽ đánh hỏng ngay con 89xx. Bạn nên nối theo kiểu hút dòng hoặc nếu dùng 2 led trở lên cho mỗi cổng thì phải dùng transistor để kích dòng....đối với mạch led trái tim thì nên dùng cả 32 cổng để xuất dữ liệu. Chú ý phải có trở treo cho port 0 (chân 32 đến chân 39) và phải có trở hạn dòng cho tùng con led.còn về phần lập trình nếu bạn chưa quen thì có thể dùng phần mềm leddim để lập trình, tuy nhiên hiệu ứng của nó được ít
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

5VDC / 680 Ohm = 7 mA ??????????????????????????????

Comment

thank nhe??????

Comment

Cái này đẹp nhẩy !
                http://www.youtube.com/watch?v=kcfND5vNjRA

Email:
                Tel: 0983.497.310

Comment

Nguyên văn bởi tienhuypro Xem bài viết

Comment

5VDC / 680 Ohm = 7 mA ??????????????????????????????
                    thế 2 con led mắc song song thì dòng=?????.liệu 7mA đủ sáng không
                    caoson.vnatr@gmail.com
                    Thiết kế mạch điện tử
                    0914024690

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
                      thế 2 con led mắc song song thì dòng=?????.liệu 7mA đủ sáng không
                      khi FET nội của 8951 tắt thì chân ra ở mức 1, 2 con led đó lấy dòng từ R 680 Ohm lúc đó dòng do 2 con LED và R 680 quyết định( ko kể điện trở nội của chân port khoảng vài chục K)

Comment

như thế này đc ko bạn...

Comment

khi FET nội của 8951 tắt thì chân ra ở mức 1, 2 con led đó lấy dòng từ R 680 Ohm lúc đó dòng do 2 con LED và R 680 quyết định( ko kể điện trở nội của chân port khoảng vài chục K)
                          bạn có thể giải thích giùm minh với được không, theo mình thì nên mắc theo kiểu hút dòng ấy, vì con 8951 dòng hút về mạnh hơn dòng đẩy ra. Còn muốn điều khiển nhiều led thì nên dùng tran để điều khiển
                          caoson.vnatr@gmail.com
                          Thiết kế mạch điện tử
                          0914024690

Comment

Nguyên văn bởi oriondn Xem bài viết
                            như thế này đc ko bạn...
                            mình cũng đang làm giở mạch này nhưng chưa biết làm hộp thế nào cho đẹp, nhìn hình của bạn thế này thi mình cũng có chút ý tương cho hộp rồi đó. cảm ơn bạn dã post lên nhé
                            caoson.vnatr@gmail.com
                            Thiết kế mạch điện tử
                            0914024690

Comment

mạch của bạn mắc kì quá , led liệu có sáng không ? mình không có trở 680R ở đây để thử,bạn thử và up lên được ko ?

tính sơ bộ nhé
                              giả sử led sáng được và là led đỏ, khi đó led ghim áp khoảng 1.6-2 V chọn 1.6V ta có (5-1.6)/680)/2 = 2.5 mA trong khi dòng qua led để led sáng bình thường là 10-15mA
                              sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhoangyb Tìm hiểu thêm về huyhoangyb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X