Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về Led cube 8x8x8

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về Led cube 8x8x8

Các bạn cho mình hỏi khi làm led cube 8x8x8 thì nên dùng led 3mm hay 5mm?và có cần dùng uln 2803 phía sau mỗi con 74hc595 ko?

làm LED3D 5x5x5 trước đi bác

Comment

8x8x8 thì nên dung led loại nhỏ hình hiển thị mới dễ nhìn bác ak.nếu bác lam 16x16x16..........thì nên dung led loại to

Email:
      Gmail:

Comment

có bác nào có chương trình của led cube 8x8x8 sử dụng 8051 ko có e xin với đã làm xong khối led và mạch rồi nhưng chưa làm được code bác nào có cho e xin nhé, cảm ơn trước nhé.

Comment

mọi người cho em hỏi, led cude 8x8x8 thì có 64 chân điều khiển led và 8 chân điều khiển lớp.
          Vậy thì em muốn, ví dụ cho lớp 3 sáng 1 bóng, giả sử thứ 34 đi. Rồi lớp 6 sáng bóng thứ 46.
          Vậy thì khi cấp nguồn cho 2 lớp này thì bóng 46 của lớp 3 cũng sáng và bóng 34 của lớp 6 lại sáng ko mong muốn ????
          Làm sao cho các bóng trong khối có thể sáng bất kì mà ko bị ảnh hưởng bởi các bóng của lớp khác ???

Comment

hãy sử dụng kỹ thật quét led ma trận đấy. cứ mỗi lần một tầng quét thì cho hiển thị một mã code cho cả 64 cột ( ở đây bạn có thể sử dụng chương trình tạo mã code cho led ma tran như bình thường ) và sau đó chống nhiễu cho led như thế ta có thể làm cho bất kỳ một hay nhiều con led nào sáng ở mọi thời điểm.

chúc bạn thành công

Comment

Hồi mình làm cái led cube đầu tiên mình cũng gặp rất nhiều khó khăn về ý tưởng , xong mang giấy bút ra vẽ các khối các lớp ra thì mọi chuyện đã dc giải quyết , ở đây làm k khác led matrix là mấy , thay vì đưa 8 bit ta điều khiển 64 bit

Comment

Về tác giả

Collapse

daaa Tìm hiểu thêm về daaa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X