Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 7 màu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cách này chỉ để cho tất cả các led có màu giống nhau mà không bị loạn thôi. Còn bạn muốn lập trình từng màu thì chịu. Mua led RGB về mà điều khiển thôi.
    Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
      Cách này chỉ để cho tất cả các led có màu giống nhau mà không bị loạn thôi. Còn bạn muốn lập trình từng màu thì chịu. Mua led RGB về mà điều khiển thôi.
      vay de dk rgb bang cach nao? co dung giai ma mau k?

Comment

Nguyên văn bởi cd49dt1 Xem bài viết
        vay de dk rgb bang cach nao? co dung giai ma mau k?
        hình như bạn ko hiểu về RGB thì phải. Mình đã nó nó có 4 chân, 1 chân chung. Nói tóm lại nó gồm 1 con led đỏ, 1 con led xanh lá, 1 con led xanh dương đấu chung 1 chân rồi được đóng gói dưới dạng 1 con led có 4 chân. Bạn chỉ việc cấp nguồn riêng biệt cho cho các chân riêng của từng màu thôi. Còn về lập trình chỉ cũng chỉ y như lập trình cho 3 con LED 3 màu riêng biệt thôi. Thích cho màu nào sáng thì cho.
        http://my.opera.com/minhdt/blog/bien...-thanh-led-rgb

Comment

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            hình như bạn ko hiểu về RGB thì phải. Mình đã nó nó có 4 chân, 1 chân chung. Nói tóm lại nó gồm 1 con led đỏ, 1 con led xanh lá, 1 con led xanh dương đấu chung 1 chân rồi được đóng gói dưới dạng 1 con led có 4 chân. Bạn chỉ việc cấp nguồn riêng biệt cho cho các chân riêng của từng màu thôi. Còn về lập trình chỉ cũng chỉ y như lập trình cho 3 con LED 3 màu riêng biệt thôi. Thích cho màu nào sáng thì cho.
            minhdt - Biến led thường thành led RGB
            Em chưa làm về loại led này nên nghe các bác thảo luận mà vẫn chưa hiểu chỗ: led 7 màu mà sao RGB thì chỉ có 1 con led đỏ, 1 con led xanh lá, 1 con led xanh dương thôi?
            Mới chỉ có 3 màu mà.

Comment

Nguyên văn bởi n.hoangbak Xem bài viết
              Em chưa làm về loại led này nên nghe các bác thảo luận mà vẫn chưa hiểu chỗ: led 7 màu mà sao RGB thì chỉ có 1 con led đỏ, 1 con led xanh lá, 1 con led xanh dương thôi?
              Mới chỉ có 3 màu mà.
              từ 3 màu cơ bản đó pha ra các màu khác đừng nói 7 màu mà là full màu cũng được, ví dụ màu đỏ + xanh dương = tím
              QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

mấy bác kia nói đúng đấy! led 4 chân mới điều khiển đc!

Comment

Nguyên văn bởi quoc27 Xem bài viết
                  từ 3 màu cơ bản đó pha ra các màu khác đừng nói 7 màu mà là full màu cũng được, ví dụ màu đỏ + xanh dương = tím
                  sao bác không nói luôn cho bác ấy thực tế làm thế nào để pha ra các màu?

Comment

Nguyên văn bởi gagafayfay Xem bài viết
                    sao bác không nói luôn cho bác ấy thực tế làm thế nào để pha ra các màu?
                    thì thực tế đó bạn. 1 chân dương nối chung luôn được cấp +5v, bây h muốn led nào sáng chỉ cho chân (-) của led đấy xuống mức 0 là ok.
                    bạn cần nắm vững nguyên lý 3 màu cơ bản nữa.
                    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
                    gmail :

Comment

Các pák đang hiểu sai ý chủ thớt kià,con mà chủ thớt mua là loại led rgb có kèm theo ic điều khiển rồi.con ic này nhận lệch từ cpu để trộn mầu trên led rgb vì thế các led sáng các mầu khác nhau trong 1 thời điển dc(led này gần giống loại led full clor làm màn ảnh rộng)
                      mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                      xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                      DT:0973150080

Comment

3X3X3 RGB LED Cube PIC - YouTube ng ta điều khiển led rgb như này cơ mà nhưng em thấy hình như loại này là led 2 chân mà.ko hiểu ng ta đk kiểu gì dc
                        Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Nguyên văn bởi hoangthuanhd Xem bài viết
                          3X3X3 RGB LED Cube PIC - YouTube ng ta điều khiển led rgb như này cơ mà nhưng em thấy hình như loại này là led 2 chân mà.ko hiểu ng ta đk kiểu gì dc
                          4 chân đó bạn à, theo đường link người ta dẫn mà down mạch nguyên lý về xem

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                          Các pák đang hiểu sai ý chủ thớt kià,con mà chủ thớt mua là loại led rgb có kèm theo ic điều khiển rồi.con ic này nhận lệch từ cpu để trộn mầu trên led rgb vì thế các led sáng các mầu khác nhau trong 1 thời điển dc(led này gần giống loại led full clor làm màn ảnh rộng)
                          mua 1 bóng led mà có kèm "IC" điều khiển nhận lệnh từ "CPU" , giá nhiu vậy bạn đoán xem

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                            mua 1 bóng led mà có kèm "IC" điều khiển nhận lệnh từ "CPU" , giá nhiu vậy bạn đoán xem
                            8 > 10k tuỳ loại Click image for larger version

Name:	73.jpg
Views:	1
Size:	17.5 KB
ID:	1366891
                            QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

@@ cũng 4 dây so với loại 4 chân ko biết có khác gì ?

Comment

có đó bác nó ko phải 1 dương 3âm đâu mà có thể nối thành matrix được MVI_3144 - YouTube
                                QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

Về tác giả

Collapse

cd49dt1 Tìm hiểu thêm về cd49dt1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X