Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 7 màu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• led 7 màu

chào cả nhà!

e ra chợ mua dc mấy con led 7 màu về cấp nguồn cho nó thì nó sáng ra các màu.
    khi lắp vào mạch(mạch dùng vdk) thì loạn hết cả lên.xin các bác chỉ dùm có cách nào để lập trình cho nó hiện ra từng màu và tạo ra các hiệu ứng đẹp giúp e với. sắp đến sn của bạn gái rui. e dịnh làm cái này để tặng.hihi... ngày trước e làm led trái tim nhưng chỉ có 1 màu. giò e định làm bằng led 7 màu để tạo thêm nhiều hiệu ứng khác.mong các bác giúp e với.

led đấy phải là loại led 4 chân thì mới lập trình đc.2 chân thì chịu
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

ý bạn LED 7 màu là LED loại có 2 chân hay là loại 4 chân. Loại 2 chân là loại có mạch bên trong nó rồi, loại 4 chân tên là LED RGB (red-green-blue) loại này mới có thể điều khiển.

Comment

Nguyên văn bởi cd49dt1 Xem bài viết
        chào cả nhà!

e ra chợ mua dc mấy con led 7 màu về cấp nguồn cho nó thì nó sáng ra các màu.
        khi lắp vào mạch(mạch dùng vdk) thì loạn hết cả lên.xin các bác chỉ dùm có cách nào để lập trình cho nó hiện ra từng màu và tạo ra các hiệu ứng đẹp giúp e với. sắp đến sn của bạn gái rui. e dịnh làm cái này để tặng.hihi... ngày trước e làm led trái tim nhưng chỉ có 1 màu. giò e định làm bằng led 7 màu để tạo thêm nhiều hiệu ứng khác.mong các bác giúp e với.
        Nếu bạn mua led 7 màu nguyên dây thì nó chạy loạn là đúng r, RGB 4 chân chỉ có loại dán thôi, tìm chan cắm hơi khó. Trườc đây 158b LTK có 1 đợt loại cắm nhưng giờ hết hàng
        Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
        Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Mua loại này bạn : http://www.thegioidenled.vn/viewprod...u-boc-nhua.htm
          Bạn biết cái con rồng 1000 năm thăng long không, nó làm bằng led như vậy, kèm thêm phần mềm chuyên dụng của nó sẽ có hiệu ứng phối màu tuyệt đẹp .
          Chúc bạn thành công!
          Đối với Tôi Đam mê là yếu tố không thể thiếu để quyết định sự Thành Công ...!
          Gmail: -Mobile: 0989.194.472

Comment

để lập trình cho nó thì có cần ic giải mã màu k? hay bằng cách nào ạ
            nếu dùng giải mã thì là loại nào.

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
              led đấy phải là loại led 4 chân thì mới lập trình đc.2 chân thì chịu

Comment

4 chân thì 1 chân chung rồi bạn, 3 chân kia là điều khiển 3 màu, bạn cấp nguồn vào chân nào thì màu đó sáng thôi

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  4 chân thì 1 chân chung rồi bạn, 3 chân kia là điều khiển 3 màu, bạn cấp nguồn vào chân nào thì màu đó sáng thôi
                  y minh la: neu ghep 1 dong chu HAPPY NEW YEAR chang han thi phoi mau nhu the nao de tao ra duoc cac hieu ung mau ay(vi trong 1 chu cai se dc ghep tu rat nhieu led don)

Comment

Bác có thể tạo được cực nhiều màu từ LED RGB 4 chân
                    Tel:
                    Email:

Comment

Vẫn có 1 cách đối với led 7 màu loại 2 chân. Thường trong một thời gian ngắn ban đầu các led này đổi màu khá đều nhau. chỉ khi thời gian lâu thì sai lệch mới bắt đầu rõ rệt vì thế bạn có thể làm một mạch tạo xung để cấp nguồn cho các led này. ví dụ :Cấp nguồn vài giây rồi ngắt 0,2s đủ để reset các led lại trạng thái ban đầu rồi cấp nguồn tiếp. Chúc bạn thành công
                      Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi thiennv0109 Xem bài viết
                        Mua loại này bạn : http://www.thegioidenled.vn/viewprod...u-boc-nhua.htm
                        Bạn biết cái con rồng 1000 năm thăng long không, nó làm bằng led như vậy, kèm thêm phần mềm chuyên dụng của nó sẽ có hiệu ứng phối màu tuyệt đẹp .
                        Chúc bạn thành công!
                        có bác nào biết cách lập trình cái loại led này không.em thấy nó có 1 con ic gián nhỏ không biết là con gì.em thấy nó có 4 dây vậy có phải là 2 dây nguồn 2 dây data không?
                        và các led mắc với nhau như thế nào là nối tiếp hay song song vậy?

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                          Vẫn có 1 cách đối với led 7 màu loại 2 chân. Thường trong một thời gian ngắn ban đầu các led này đổi màu khá đều nhau. chỉ khi thời gian lâu thì sai lệch mới bắt đầu rõ rệt vì thế bạn có thể làm một mạch tạo xung để cấp nguồn cho các led này. ví dụ :Cấp nguồn vài giây rồi ngắt 0,2s đủ để reset các led lại trạng thái ban đầu rồi cấp nguồn tiếp. Chúc bạn thành công
                          ban da tex thu chua?
                          roi thi dua so do len cho a e tham khao voi

Comment

Bạn cứ đọc kĩ đi là biết cách làm . Đọc mà vẫn chưa hiểu nữa thì chịu .
                            Thất nghiệp :(

Comment

ban da tex thu chua?
                              roi thi dua so do len cho a e tham khao voi
                              cap nguon vai day roi ngat no reset ve trang thai dau roi con dau

Comment

Về tác giả

Collapse

cd49dt1 Tìm hiểu thêm về cd49dt1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X