Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tim hieu MAX232,va nhung con linh kien thay the tot nhat

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tim hieu MAX232,va nhung con linh kien thay the tot nhat

cac ban giup minh duoc ko
    bay gio minh dang lam do an ve con nay ma ko biet tim tai lieu o dau.
    neu huynh nao biet thi chi voi to nan ni do.bay gio to dang rat rat can do
    vi to muon tim hieu can ke hon hoat dong cua no
    bay gio thi To chi biet dung no chu chua biet hoat dong cua no,mong cac huynh giup cho
    cam on nhieu nhieu nhe

Tất nhiên trong datasheet của nó nói rõ hoạt động của nó , bạn tham khảo chúng xem . Con này do rất nhiều hãng SX ( Maxim, ST, Intersil ,TI,...)nên cũng có chừng đó datasheet cho bạn tham khảo cũng như ứng dụng của nó

Comment

Tốt nhất thì k0 biết, nhưng rẻ nhất thì dùng 2 con trans (thu/phát) và mấy con điện trở là xong.

Comment

Tui đã dùng thấy nó chạy cũng tốt mà, giá cũng đâu có mắc lắm đâu, chỉ có mấy cái tụ kèm theo thôi mà. Thay thế làm gì cho mất công. Để dành thời gian lo tìm hiểu cái khác phục vụ cho đồ án chắc hay hơn đó!

Comment

Ở chỗ Mai Khanh có bán MAX232 dán giá 13K. 419 đội cấn có bán tụ 0805 2,2uF 16V giá 400đ. Kết hợp lại sẽ có một hình thức trông rất chuyên nghiệp.
          ! ! you can win if you want ! !

Comment

con max232 hàng xài được,đúng giá là 10k (10 ngàn)
            nó là con ic chuyển mức điện áp,còn chuyển thế nào thì coi mạch nguyên lý trong datasheet rất dễ hiểu
            tra trong này nè: http://www.katalog.elektroda.net
            vì dùng adsl tại nhà nên kinh tế eo hẹp,bạn tự down lấy vậy

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan133 Xem bài viết
              Ở chỗ Mai Khanh có bán MAX232 dán giá 13K. 419 đội cấn có bán tụ 0805 2,2uF 16V giá 400đ. Kết hợp lại sẽ có một hình thức trông rất chuyên nghiệp.

bạn có sơ đồ mạch con 232 không? mình đã ráp 1 cái theo sơ đồ trong datasheet, sử dụng cả 2 loại tụ 1uF và 10uF mà không chạy được bực mình quá. Đo điện áp chân 13 thì -10V, 14 => 8V, còn 2 chân 10, 11 thì không có điện áp, không biết nó bị gì.
              Bạn pót lên cho mình và mọi người với nhé.
              Cám ơn nhiều.

Comment

Tham gia tí. MAX232 VNArmy bán 8k. Mạch của nó hệt như trong datasheet. Ngoài ra mua của VNArmy còn được hỗ trợ nhiệt tình về kỹ thuật (dịch vụ hỗ trợ qua tin nhắn, qua mail, qua chat...)
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

tim hieu MAX232,va nhung con linh kien thay the tot nhat
                  Mình thay bằng con HIN232 cũng okie.
                  pác Army bán có 8k thôi ah. chỉ cho em đến chỗ pác đi hôm nào em thuê xe đến mua 1 lượt cho pác.

Comment

Ban ngày mình ở Hoàng Quốc Việt nhưng bạn cho mình địa chỉ mình sẽ giao tận nơi. 1 con cũng giao. Hehe.

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
                      Tham gia tí. MAX232 VNArmy bán 8k. Mạch của nó hệt như trong datasheet. Ngoài ra mua của VNArmy còn được hỗ trợ nhiệt tình về kỹ thuật (dịch vụ hỗ trợ qua tin nhắn, qua mail, qua chat...)
                      bạn ở tp thì hay biết mấy.

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
                        .... 1 con cũng giao. Hehe.
                        Bác làm ăn quá chuyên nghiệp..hihi!Xin hỏi cước vận chuyển là bao nhiêu chứ mua một con MAX232 8k mà phải chịu 10k phí vận cuyển thì...hihi!

Mình nhớ con HIN trong Nhật Tảo có 6k hà,còn hoạt động nó như thế nào thì các bạn cứ lắp như datasheet là OK,mình lắp ráp xưa nay vẫn chạy bình thường,không sao cả.Còn nếu không chạy thì các bạn xem lại giũa chân truyền và chân nhận có đúng chưa?Nhớ phân biet giữa cổng Com đực và Com cái nhe!

Chúc vui!
                        Hôm nay phải hơn hôm qua và thua ngày mai!

Comment

Nguyên văn bởi stone_fman Xem bài viết
                          Bác làm ăn quá chuyên nghiệp..hihi!Xin hỏi cước vận chuyển là bao nhiêu chứ mua một con MAX232 8k mà phải chịu 10k phí vận cuyển thì...hihi!

Mình nhớ con HIN trong Nhật Tảo có 6k hà,còn hoạt động nó như thế nào thì các bạn cứ lắp như datasheet là OK,mình lắp ráp xưa nay vẫn chạy bình thường,không sao cả.Còn nếu không chạy thì các bạn xem lại giũa chân truyền và chân nhận có đúng chưa?Nhớ phân biet giữa cổng Com đực và Com cái nhe!

Chúc vui!
                          Hi hi. Giao hàng tận nơi ở HN thui hà. Chứ ở SG thì phải chịu thêm phí v/c rùi. Nhưng nếu lấy trên 500k tiền hàng thì mình sẽ v/c miễn phí trong Việt Nam

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhtungtdt Tìm hiểu thêm về thanhtungtdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X