Thông báo

Collapse
No announcement yet.

truyền tin song song sử dụng 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• truyền tin song song sử dụng 89c51

mình có đồ án làm truyền tin song song sử dụng 89c51. mình sử dụng ngắt để thực hiện truyền và nhận tin nhưng quá trình hiển thị toàn bị ghi đè ký tự sau lên ký tự trước của cả thu và nhận. có anh em nào biết thì chỉ giúp mình với nhé. thêm nữa là anh em nào biết thiết kế bàn phím trên mạch thật thì góp ý hộ mình cái bàn phím của mình nhé. mình biết nó có vấn đề nhưng không biết sửa thế nào hihi.
    Attached Files

a có ý tưởng gì thì giúp mình với nhé! thank

Comment

Có 2 khả năng xảy ra 1 là do bạn hiển thị sai,2 là dữ liệu lấy được ghi đè lẫn nhau tại 1 ô nhớ.
      , , ,

Comment

mình đã làm bài này theo kiểu truyền tin bán song công giữa hai vi điều khiển.up lên cho anh em tham khảo.
        truyen song song 8 bit.rar

Comment

có phải anh làm bài:
          thiết kế hệ thống truyền tin song song giửa hai hệ thống, các hệ thống hiển thị sử dụng trên mầm hình LCD 16*2 với thông tin hiển thị trên màn hình dòng 1 : thông tin phát đi, dòng 2: thông tin thu về. việc lựa chon kênh hiển thị qua bần phimms sử dụng bàn phím điện thoại, bộ vi xử lý sử dụng onchip 89c51.
          anh up lên cái đoạn code được không ạh.
          rất cảm ơn anh!

Comment

Vấn đề truyền song song thì đơn giản, bạn phải truyền từng kí tự 1,và có thỏa thuận truyền giữa các lần truyền kí tự
            Ví dụ có 2 hệ thống A và hệ thông B, hệ thống A truyền kí tự, hệ thống B nhận kí tự
            Bước 1: A thông báo bắt đầu quá trình truyền
            Bước 2: B báo sẵn sàng
            Bước 3: B yêu cầu A truyền kí tự thứ nhất
            Bước 4: A truyền kí tự thứ nhất tới B
            Bước 5: B đọc kí tự và yêu cầu A truyền kí tự thứ 2
            Bước 6: A truyền kí tự thứ 2 tới B
            .......................
            Bước n: B yêu cầu A truyền kí tự n-2 tới B
            Bước n+1: A truyền kí tự báo kết thúc quá trình truyền
            Tóm lại bạn phải thỏa thuận giữa bên nhận và bên truyền và có tín hiệu báo đã nhận hay báo đã truyền, báo bắt đàu truyền, báo kết thúc truyền thì sẽ khong bị lỗi đâu

Comment

Nguyên văn bởi lesang946 Xem bài viết
              có phải anh làm bài:
              thiết kế hệ thống truyền tin song song giửa hai hệ thống, các hệ thống hiển thị sử dụng trên mầm hình LCD 16*2 với thông tin hiển thị trên màn hình dòng 1 : thông tin phát đi, dòng 2: thông tin thu về. việc lựa chon kênh hiển thị qua bần phimms sử dụng bàn phím điện thoại, bộ vi xử lý sử dụng onchip 89c51.
              anh up lên cái đoạn code được không ạh.
              rất cảm ơn anh!
              mình đã up code lên rồi đó thôi.Vấn đề là bạn phải đọc hiểu thôi.Bạn Congbinh1989 đã nói lên thuật toán mình dùng để viết rồi đó.Mình dùng C để viết nên bạn cài KEil C vào để đọc nhé.
              Thân!!!

Comment

bạn có thể gửi cho mình cái đồ án của bạn được không.tôi cũng đang làm đò án giống như của bạn.cám ơn bạn nhiều lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyentuanqs Tìm hiểu thêm về nguyentuanqs

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X