Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình quy trình làm một bảng quảng cáo led đơn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình quy trình làm một bảng quảng cáo led đơn

các bác ghé qua xin chỉ cho e biết các bước để làm 1 bảng quảng cáo led đơn với, e chưa tiếp xúc với nó bao giờ. e dùng con 89c52 để điều khiển, phần lập trình thì cũng tàm tạm rồi, còn phần tính công suất cho tran kích led thì chưa rõ lắm . các bác chỉ giúp e cả phần ghép led lên bảng nữa, dùng phần mềm gì để xếp led lên bảng và làm sao để khoan các lỗ đẹp nữa, vì e còn lơ tơ mơ cái này quá, e không phải dân chuyên nghiệp chỉ muốn tự mình làm 1 cái bảng qc cho cửa hàng nhà mình thôi. e cũng mới tìm hiểu và đc biết led được cắm trên tấm alu gì đó, cái đó mua ở đâu vậy. cảm ơn các bác trước nhé

vào mấy tiệm quảng cáo mua lại cung được ban ơi

Comment

Nguyên văn bởi ngoc_phuc Xem bài viết
      vào mấy tiệm quảng cáo mua lại cung được ban ơi
      mua lại cái alu đó hả bạn, cái đó nó bán dắt không nhỉ

Comment

120cm x 240cm khoảng 300.000

Comment

Nguyên văn bởi ngoc_phuc Xem bài viết
          120cm x 240cm khoảng 300.000
          cảm ơn bác, bác đã làm qua rồi có thể chỉ e các bước làm như thế nào không

Comment

có 2 cách 1 là bạn dán chữ lên alu hoạc meca rùi bạn khoan lỗ bắt led 2 là bạn dùng phần mềm corel thiết kế xong ra ngoài tiệm in về có chân sẳn hết rùi chỉ cần bắt led lên thui,nguyên tắc là cần phải dựa vào áp các loại led còn phụ thuộc dòng nửa...
            email
            nick: bangbigboy_bigboy
            sdt :01203380789

Comment

mình thấy phần mềm corel có vẻ hay đấy, tk bạn hieuthai nhé, bạn có bộ cài phần mềm corel không gửi mình với

Comment

đây bạn: Portable CorelDraw X3_www.matbaoad.com.rar
                ko cần cai đật tải về chạy lun

Comment

bạn cho mình hỏi luôn, sau khi cắm led lên tấm alu thì có phải đổ keo gì để chông nước mưa không, mình sợ nước mưa sẽ chui vào làm hỏng mạch

Comment

Nguyên văn bởi lengo90 Xem bài viết
                    bạn cho mình hỏi luôn, sau khi cắm led lên tấm alu thì có phải đổ keo gì để chông nước mưa không, mình sợ nước mưa sẽ chui vào làm hỏng mạch
                    Sợ nước vô thì dùng keo con chó hay loại gì đó cũng dc dán vào.

Comment

Dùng silicon cũng đc, cái này chống nước đấy
                      Nick yahoo: nguyenphuocho
                      Mail:
                      Web:
                      PICKIT2

Comment

cần thiết chơi kính bên ngoài có mà bão cũng k sợ chứ k nói mưa
                        good luck !!!

Email:
                        Gmail:

Comment

mình thấy cách này khả thi hơn chứ đổ keo cho bảng tầm 1000 con led thì cũng mệt đây.

Comment

bác nào biết cách điều khiển độ sáng led bằng cách điều khiển đọ rộng xung không chỉ e với, e muốn ứng dụng nó viền của bảng. làm giống như led sao băng ấy

Comment

bác nào biết cách điều khiển độ sáng led bằng cách điều khiển đọ rộng xung không chỉ e với, e muốn ứng dụng nó viền của bảng. làm giống như led sao băng ấy
                              cái này bạn tham khảo mạch sao băng trên diễn đàn cũng nhiều lắm hoặc seach trên goodle có thể sẽ có cách hay

Email:
                              Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

lengo90 Tìm hiểu thêm về lengo90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X