Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách làm led Hao Quang.có pro nào biết k nhỉ ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn Chuvanbinh ơi. pác congminhfs dịp này bận rùi. mình hỏi chút nhé : nếu mà trong sơ đồ mạch mình bỏ bớt 32 con transistor đi được không ? mình đấu trực tiếp - led vào chân ra của 595.
    nếu 595 xuất tín hiệu 0 là mức tích cực thì 32 con transistor này đưa ra chỉ để cho tải lớn hơn thôi, chứ đầu ra 595 này có thể tải đuọc dòng <25 mA rùi.
    Last edited by daohuytien; 28-02-2013, 07:34.
    chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
    Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

• Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
      cậu này nói lăng cho tử tế chút đi, mấy cậu member mới chưa chịu đọc thì mình hướng dẫn họ. chứ cậu giỏi rồi thì có thể mở một luồng mới giới thiệu về cái hào quang này đi ??? miễn sao là rễ hiểu thì nhiều người cảm ơn bạn đấy
      bác lại nhầm nữa rồi :lâu nay tui ghét mấy thằng mod luồng 89 này nên không vào ,n không vào thì ....

Comment

• Nguyên văn bởi congminh.fs Xem bài viết
        bác lại nhầm nữa rồi :lâu nay tui ghét mấy thằng mod luồng 89 này nên không vào ,n không vào thì ....
        Dear Công Minh,
        Tôi đọc nhiều bài của bạn thấy rất có ích, bạn cũng nhiệt tình, được nhiều bạn mến.
        Theo tôi nghĩ bạn cứ vào và viết bài như thường, bằng acount khác cũng được.
        Diễn đàn này không phải là nhà của riêng ai, chẳng nên vì cá nhân nào mà dừng nhiệt huyết của mình lại được...
        Và cũng nên tránh những câu từ liên quan đến bức xúc cá nhân...
        Hôm nay trời nắng chang chang.
        Mèo con đi học chẳng mang thứ gì.
        Chỉ mang một cái bút chì.
        Và mang một mẩu bánh mì con con.

Comment

vậy congminh.fs là CONGMINHfs baned đấy à.
          pác dạo trước rất nhiệt tình giúp ae. thật là cảm ơn ! nhưng nếu chỉ vì ghét mấy pác mod mà không tham ở luồng 89 này thì thật là tổn thất lớn. pác giúp thêm cho hoàn thiện nốt phần mạch ( sao cho đơn giản nhất) để ae dễ làm. em định giúp phần lập trình C phần hào quang này, pác đồng ý nhé
          chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
          Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

lâu nay tui ghét mấy thằng mod luồng 89 này nên không vào ,n không vào thì ....

cái cổng này chỉ đúng với mạch mô phỏng thôi,mạch thật đâu có.
            bạn xem lại trong luồng này có schematic PDF mạch thât đó....

chịu khó tìm lại xem đi có đầy đủ hết.....
            về điều này tui xin lõi chú nha. vì đam mê nên tui phải vùa hc điện công nghiệp vừa tìm hiểu về lĩnh vực này k có nhiều thời gian như chú nghỉ đâu. dù sao cũng cảm ơn chú đã nhất nhở ! ( k pt như vậy có lam hài lòng mọi ngươi k nhỉ ! )
            TÌNH YÊU KHÔNG TỰ SINH RA CŨNG KHÔNG TỰ MÂT ĐI
            MÀ NÓ CHỈ CHUYỂN HÓA TỪ NGƯỜI NÀY SANG NGƯỜI KHÁC . . . ! ! ! !...

Comment

• Nguyên văn bởi kiepngheo Xem bài viết
              về điều này tui xin lõi chú nha. vì đam mê nên tui phải vùa hc điện công nghiệp vừa tìm hiểu về lĩnh vực này k có nhiều thời gian như chú nghỉ đâu. dù sao cũng cảm ơn chú đã nhất nhở ! ( k pt như vậy có lam hài lòng mọi ngươi k nhỉ ! )
              Lại thêm một chú nhầm lẩn nữa đây....!!!!

Comment

Lại thêm một chú nhầm lẩn nữa đây....!!!!
                Nói thật chú Công Minh đừng buồn. Tui cũng cảm ơn chú vì rất nhiệt tình với anh em, tui ko bênh vực ai ko ghét bỏ ai nhưng chú trách các mod vậy là ko đúng. Tui xem luồn 8501 hàng ngày tui thấy chú làm xong cái đồng hồ matrix làm xong chú chỉ úp 1 cái video rồi ko nói ko đính kèm gì chú làm lại 2 lần như vậy thì mới bị banned. Có sao tui nói vậy có khuất mắc gì chú cứ nói tui xin ghi nhận.

Comment

• anh chuvanbinh và bác côngminhfs cho em hỏi là sao em thử trên 1 con led thì có nháy nhưng với tần số rất nhanh, thạnh anh dùng là bao nhiêu vậy. em tính làm cái của bác côngminhfs nhưng mắc nhầm led nên chuyển sang bác chuvanbinh, hihi

Comment

• thạch anh là 12M đó.

Comment

• mọi người ơi, mình đã làm xong được rồi nhưng led sáng yếu với tốc độ chạy của hiệu ứng chậm lắm, chạy chậm khoảng 1/2 của anh congminh.fs, và có 1 số led ở vòng thứ 5 từ trong ra ngoài nó ko sáng, mà tháo mối hàn ra thử thì led đó không chết, nhưng mắc vào lại không sáng, không hiểu lý do gì nữa, giờ phải khắc phục thế nào? mạch của mình dùng tất cả là tran A1015. ai biết giúp mình với. cảm ơn mọi người rất nhiều.
                      Last edited by buitrongtoan; 17-03-2013, 01:50.

Comment

• bn thay thach anh 24mhz vaøo, chaïy veøo veøo
                        không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

• ok, cảm ơn bạn nhiều nhé, thế còn led sáng yếu là do nguyên nhân gì nhỉ? có cách nào khắc phục được ko?

Comment

• có ai đang theo dõi diễn đàn không cho em hỏi chút.em làm theo bác congminhfs, chạy thì vẫn chạy nhưng mà nó sáng như kiểu la toàn bộ sáng chứ không chạy gì cả.nghĩa là những led cần tắt thì nó vẫn sáng nhưng yếu hơn led cần sáng chứ không thực sự tắt.
                            mạch em làm tất cả đều là a1015, trở từ chân vdk đến chân b của a1015 là 220, còn trở từ chân của 74595 tới chân b của a1015 là 1k
                            mong các anh giúp em!

Comment

• Nguyên văn bởi love_l Xem bài viết
                              có ai đang theo dõi diễn đàn không cho em hỏi chút.em làm theo bác congminhfs, chạy thì vẫn chạy nhưng mà nó sáng như kiểu la toàn bộ sáng chứ không chạy gì cả.nghĩa là những led cần tắt thì nó vẫn sáng nhưng yếu hơn led cần sáng chứ không thực sự tắt.
                              mạch em làm tất cả đều là a1015, trở từ chân vdk đến chân b của a1015 là 220, còn trở từ chân của 74595 tới chân b của a1015 là 1k
                              mong các anh giúp em!
                              theo mình nghĩ bạn tăng thêm giá trị điện trở từ chân vdk lên 1k là ổn.chúc bạn thành công.
                              HỌC ! học đi cho có tương lai,
                              HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
                              HỌC ! để không phải đi chôm,
                              HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

• các bác nào còn theo dõi trang nì thì cho mình góp í thêm hiệu ứng ở đoạn 9.20 giây của cái video này http://www.youtube.com/watch?v=vZxIGUyOvn8.ai viết được thì share cho ae nha.chúc vui
                                HỌC ! học đi cho có tương lai,
                                HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
                                HỌC ! để không phải đi chôm,
                                HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X