Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các pro giải đáp nhiều nhiều thắc mắc 89c51, relay , adc , lm35

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các câu hỏi đã xó người trả lời. Mình chỉ để ý đến chỗ bạn dùng C1815 không chạy thì bạn phải kiểm tra lại, thay C1815 = 2n3904 đương nhiên sẽ tự chạy lý do 2n3904 là tran NPN EBC chắc bạn hiểu chỗ này rồi chứ.

Comment

Nguyên văn bởi OoMrBayoO Xem bài viết
      Các câu hỏi đã xó người trả lời. Mình chỉ để ý đến chỗ bạn dùng C1815 không chạy thì bạn phải kiểm tra lại, thay C1815 = 2n3904 đương nhiên sẽ tự chạy lý do 2n3904 là tran NPN EBC chắc bạn hiểu chỗ này rồi chứ.
      bác giúp em cái mạch relay với

Comment

Mạch nguyên lý của bạn cơ bản là đúng rồi. Nhưng có 1 điều chú ý không biết bạn nối GND chung cho mạch vdk với mạch công suất chưa.

Comment

Mạch nguyên lý của bạn cơ bản là đúng rồi. Nhưng có 1 điều chú ý không biết bạn nối GND chung cho mạch vdk với mạch công suất chưa.
          đây nè bác

Click image for larger version

Name:	relay.jpg
Views:	1
Size:	66.5 KB
ID:	1354464
          Click image for larger version

Name:	mach chinh.jpg
Views:	1
Size:	206.2 KB
ID:	1354465
          MACH 89C51.zip
          MACH RELAY.zip

bác xem hộ em xem sai chổ nào em với.

Comment

Nguyên văn bởi it_p0k3t Xem bài viết
            bàn luận với bác :

- 1 : ông thầy bảo : không có thạch anh có chạy không ? em bảo không. ông thầy bảo : chạy , dùng giao động nội, em hỏi giao động nội là sao thầy. ông ấy bảo : về tìm hiểu thêm. xong một câu.
            - 2 : ko cần cũng đc nếu mạch đã chạy --- câu này bác nói hay quá... không giám bàn
            -3 : Lm35 đo nhiệt độ như thế nào ? (giải thích) - chuyển nhiệt thành điện áp --- ông thầy bảo : nó chuyển như thế nào ? ...
            - : Mạch đo nhiệt độ ko dung ADC cũng đc. VD như nhiệt kế : ông thầy bảo : không cần cũng được. dùng vi điều khiển viết chương trình chuyển đổi ...

--- theo các bác : đúng hay là sai
            1. chẻ đôi con 89C51 ra lấy kính hiển vi kiếm lòi con mắt cũng ko thấy đc cái gì gọi là thạch anh nội.

Comment

: Mạch đo nhiệt độ ko dung ADC cũng đc. VD như nhiệt kế : ông thầy bảo : không cần cũng được. dùng vi điều khiển viết chương trình chuyển đổi ...
              Cái này pó tay vì thấy vi điều khiển chỉ làm việc với 0 và 1 thôi mà

Comment

Nguyên văn bởi it_p0k3t Xem bài viết
                đây nè bác
                ...
                bác xem hộ em xem sai chổ nào em với.
                Mình có nói là mạch của bạn không sai mà. Chỉ cần nối GND 2 mạch chung với nhau rồi xuất 0 là chạy. Còn nếu không chạy thì phải xem bạn làm mạch chính xác chưa. Cái port 2 ấy không cần trở kéo đâu. Nếu bạn nhiều tiền thì cứ dùng.

Comment

Mình có nói là mạch của bạn không sai mà. Chỉ cần nối GND 2 mạch chung với nhau rồi xuất 0 là chạy. Còn nếu không chạy thì phải xem bạn làm mạch chính xác chưa. Cái port 2 ấy không cần trở kéo đâu. Nếu bạn nhiều tiền thì cứ dùng.
                  à. cái này em đề phòng cóa con nào bị lô ấy mà . với lại nhét vào đây sau này nếu điều khiển cóa cần trở cũng ko cần vẽ trở ở mạch kia nữa .
                  mạch in ra thế nào em làm thế ấy mà . . cóa mấy bác bảo mạch em ko tối ưu. cóa bác nào giúp cho nó tối ưu và chạy hộ em ko. mua relay rùi chả lẽ để thế .

Comment

Về tác giả

Collapse

it_p0k3t Tìm hiểu thêm về it_p0k3t

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X