Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lập trình bảng chữ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lập trình bảng chữ

bác nào có thể lập trình cho em con chíp 89c51 với với 13chữ ra 13 pot
    nói thế này k biết bác nào giúp k.em phải làm cái chữ "chúc mừng năm mới"
    với hiệu ứng là sáng toàn bộ 5s sau đó nhấp nháy vài ba lần gì đó sau đó tùng chũ 1 sáng và gép lại với nhau
    rồi đảo chiều chạy
    bác nào viết giúp em với là asm hay c cũng được em cảm ơn trước na
    DANIEL VU

Nguyên văn bởi phamtanvu Xem bài viết
    với hiệu ứng là sáng toàn bộ 5s sau đó nhấp nháy vài ba lần gì đó sau đó tùng chũ 1 sáng và gép lại với nhau
    rồi đảo chiều chạy
    nếu thấy khó, bạn dùng C cho dễ. Mạch mà ít hiệu ứng thì bạn dùng mảng đi.
    Viết C dùng mảng là tiện nhất.
    chịu khó ngồi tạo hiệu ứng 1 tí là ok

Comment

rồi đảo chiều chạy
      nếu thấy khó, bạn dùng C cho dễ. Mạch mà ít hiệu ứng thì bạn dùng mảng đi.
      Viết C dùng mảng là tiện nhất.
      chịu khó ngồi tạo hiệu ứng 1 tí là ok

Lưu ý, khi dùng nhiều mảng quá sẽ tốn dung lượng bộ nhớ lắm đó. Dùng Assembly thì hay hơn.

Comment

nếu ko biết lập trình thì cứ dùng ledmin lập trình cho dễ.chúc thành công
        email
        nick: bangbigboy_bigboy
        sdt :01203380789

Comment

dùng ledmin đi bạn led co kich hoat.rar bạn thích làm gì thì làm

Comment

dạ em cảm ơn mấy bác chứ em dugf leddim thì k nạp dược cho chíp em làm thủ ròi bác nào cho em một đoạn cốt bằng C đi viết bàng keil c thì càng tốt em cảm ơn nhiều vì em mới tập lập trình mà nên có gì mang mấy bác thông cảm cho em nha em cảm ơn
            DANIEL VU

Comment

nếu dùng led dim này có nạp cho chíp 89c51 bằng mach kit pl51 được không mấy bác
              DANIEL VU

Comment

neu dung it hieu ung thi ko sao ma nếu dung khong 50 hieu ứng trở lên thi sao may cậu!! có thể chi

Comment

nếu dùng led dim này có nạp cho chíp 89c51 bằng mach kit pl51 được không mấy bác
                  quan trọng là cái file.hex thôi bác à, em dùng sp200s nạp ầm ầm mà
                  mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                  xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                  DT:0973150080

Comment

leddimer choi on/of thì ngon nhưng xài thay đổi độ sáng pwm thì chuối vô cùng
                    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

tuy vao cach viet cua moi ng ma? ma ai co cai so do chuan phan doc luc cua cai mach chu ko ? cai ma lam mach im ra do cho minh dc ko

Comment

ai giúp em viết một đoạn code bằng c có chu thích với em cảm on nhiều.vì em mới mày mò cái phan mêm keil c mà chua biết cách khai báo và viết cho nó chaỵ em đọc tài liệu thì người ta chỉ cho chạy 8 cổng 1Pot thôi em không biết khai báo 2=> 3=>4 Pot thì thế naò chảng hạn em viết 13 chữ với 3led chạy viền thì thế nào.em chỉ viết đọc 8 cổng của 1 pot chạy thôi và giờ em muốn làm chũ chúc mừng năm mới với 13 chữ cái và 3led chạy viền thì thế nào
                        Last edited by phamtanvu; 25-12-2012, 17:22.
                        DANIEL VU

Comment

k ai chụi giúp chắc phải đi ra chỏ làm quảng cáo thuê họ làm thôi hihi
                          DANIEL VU

Comment

rồi đảo chiều chạy
                            bạn ơi xin lỗi bạn nghe
                            mình chưa nghe con 8951 có port 13 hay 13port gì đó đâu bạn xem lại nghe
                            nó chỉ có 4 port thôi nghe

ai giúp em viết một đoạn code bằng c có chu thích với em cảm on nhiều.vì em mới mày mò cái phan mêm keil c mà chua biết cách khai báo và viết cho nó chaỵ em đọc tài liệu thì người ta chỉ cho chạy 8 cổng 1Pot thôi em không biết khai báo 2=> 3=>4 Pot thì thế naò chảng hạn em viết 13 chữ với 3led chạy viền thì thế nào.em chỉ viết đọc 8 cổng của 1 pot chạy thôi và giờ em muốn làm chũ chúc mừng năm mới với 13 chữ cái và 3led chạy viền thì thế nào

tôi nghĩ làm cái này ko khó tôi làm mấy cái rồi cho ôg bạn của bố 1 cái và thằng em họ 1 cái.
                            nó đơn giản nhưng phần cững của tooi khắc của bạn nak,ngày xưa tôi làm hình như hết 2port của vđk,ko nhầm là 16 chân cho led gồm 13 chân chạy chữ và 3 chân chạy viền ,bạn nên up mạch len thì anh em trong diễn dàn mới giúp bạn đupcjw,tôi thấy bài bạn viết hơn 1 năm rồi mà cũng chưa ai bớt chút time giúp bạn có lẽ vì họ ko hiểu phần cứng bạn như thế nào.tôi thì ko học c nên yêu cầu viết bằng c của bạn thì tôi chịu nhưng nếu bạn chỉ cần code nạp thì tôi có thể giúp bạn viết nhưng tôi chỉvieets asm thôi

k ai chụi giúp chắc phải đi ra chỏ làm quảng cáo thuê họ làm thôi hihi
                            bạn thuê cũng được ko sao họ sẽ làm đẹp hơn bạn làm nhưng giá cả thì ?????????????
                            vì đó là nghề nuôi sống gia đình họ mà
                            thân

MOV NHÀ,ANH
                            MOV NHÀ,EM
                            ADD ANH,EM

Comment

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
                              bạn ơi xin lỗi bạn nghe
                              mình chưa nghe con 8951 có port 13 hay 13port gì đó đâu bạn xem lại nghe
                              nó chỉ có 4 port thôi nghe
                              Bạn có cần bắt bẻ người ta k . bạn dư sức biết ý người ta nói là 13 đầu ra của vi điều khiển mà

Comment

Về tác giả

Collapse

phamtanvu Tìm hiểu thêm về phamtanvu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X