Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp e mạch led chữ với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thank ..............thoi buoi loan lac nen muon tiec kiem it thoi gian ay ma ...hix...............co may huynh kia chi mac them dien tro nua ............nhung cach do ton kem wa ...................a thuan biet cach nao khac hok chi e cai .......hix

Comment

Nguyên văn bởi anroichoif2 Xem bài viết
      thank ..............thoi buoi loan lac nen muon tiec kiem it thoi gian ay ma ...hix...............co may huynh kia chi mac them dien tro nua ............nhung cach do ton kem wa ...................a thuan biet cach nao khac hok chi e cai .......hix
      điện trở có 3k 100 con mà tốn kém á,thế thì cái gì gọi là rẽ đây,haiz.
      Trở dùng để hạn dòng cho led mà bạn ko muốn dùng thì hết cách bạn à!
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

thi e dinh tim cai nay toi uu nhat ay ma ................neu do la cach tot nhat thi e lam ......... mua do san roi ..........tai e noi vay thoi mong a dung co ban long .................................hiihiiiiiii

Comment

sao toàn thấy các bác ở TPHCM lên tiếng vậy. a e Hà Nội thường mua ở đâu nhỉ. :S lên tiếng đi nào
          Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
          gmail :

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
            sao toàn thấy các bác ở TPHCM lên tiếng vậy. a e Hà Nội thường mua ở đâu nhỉ. :S lên tiếng đi nào
            mình ngoài bắc đây bạn hỏi chi lk thì đâu cũng vậy thôi nhất là TP lớn thì giá càng rẻ
            good luck !!!!

Email:
            Gmail:

Comment

Tình hình là săp đến tết rồi. e muốn làm bảng chạy chữ HAPPY NEWYEAR về quê chơi tết nhưng e vẫn chưa có phương án tối ưu. vẽ mạch in thì h mất nhiều thời gian quá.các bác ai có ý tưởng cho bảng mạch của e thì chỉ giáo cho e với.
              e lập trình mức tích cực là mức 0 thì lên dùng linh kiện gì để kéo nhiều led sáng ở cùng 1 cổng ?
              Rất mong được mọi người giúp đỡ.
              thanks
              cai nay minh góp ý vậy nhe: chân dương bạn đấu lên nguồn 5V, có công suât kha khá một chút. mỗi con led bạn nên đấu 1 trở 100(om) để cho led khỏi bị cháy. còn để bảo vệ chíp bạn đùng IC245 , bạn dùng transistor hoặc mua luôn con ULN2803 dùng thì leđ sáng đẹp hơn.ok
              chúc vui

Comment

em tính làm theo các bác thuandienluc chỉ cho e mấy bữa trước. dùng 1 con A1013 cho mỗi đầu ra của vxl. còn led thì có 3 con đấu // dùng 1 trở 220ohm. các bác thấy các của bạn tritiep_dtys và cách của bác thuan các nào làm nhanh và ổn định hơn.
                gmail :

Comment

cách của mình là cách mà rất nhiều công ty led đang làm. nguồn 12 vol và // 3 led sẽ tiết kiệm đc rất nhiều điện trở. nguồn 12 vol này bạn có thể cho qua 7805 để tạo ra 5vol nuôi vi đk.
                  "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                  yahoo:
                  gmail:

Comment

ngoài ra tấm mica bạn khoan để đưa led vào thì bạn nên khoan mũi 4 hay 4,5 j đó nếu bạn dùng led 0,5, tùy vào tay nghề của bạn vì lúc khoan lỗ bạn tạo ra sẽ to hơn mũi khoan của bạn một chút. và bạn đưa cả con led vào đó trên bảng led con led của bạn chỉ nho lên khoảng một nửa. bảng led của bản sẽ đẹp hơn nếu bạn chỉ khoan 2 lỗ nhỏ sau đo đưa 2 chân của con led vào. ok
                    chuc vui.

Comment

uhm. thanks bạn. con UNL2803 mà bạn chỉ cho mình ấy, thì mỗi chân ra của vđk có cần thêm trở ko bạn/
                      gmail :

Comment

uhm. thanks bạn. con UNL2803 mà bạn chỉ cho mình ấy, thì mỗi chân ra của vđk có cần thêm trở ko bạn/
                        ko cần trở,cứ nối thẳng vào,nếu là mắc vào p0 của 8051 hay 8052 thì mắc trở treo 4k7 vào.
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tritiep_dtys Xem bài viết
                          ngoài ra tấm mica bạn khoan để đưa led vào thì bạn nên khoan mũi 4 hay 4,5 j đó nếu bạn dùng led 0,5, tùy vào tay nghề của bạn vì lúc khoan lỗ bạn tạo ra sẽ to hơn mũi khoan của bạn một chút. và bạn đưa cả con led vào đó trên bảng led con led của bạn chỉ nho lên khoảng một nửa. bảng led của bản sẽ đẹp hơn nếu bạn chỉ khoan 2 lỗ nhỏ sau đo đưa 2 chân của con led vào. ok
                          chuc vui.
                          led 5li thì dùng mũi 5 li khoang rồi luồng led từ trong ra. cách này đẹp hơn chứ bạn. và bền hơn nữa. bảng led cty mình dùng cách này cả. và nếu bạn dùng led cao thì nên làm vậy còn led lùn thì khoang 2 chân và cắm led vào. nói chung tùy ngẫu hứng của bạn ^^!
                          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                          yahoo:
                          gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                            led 5li thì dùng mũi 5 li khoang rồi luồng led từ trong ra. cách này đẹp hơn chứ bạn. và bền hơn nữa. bảng led cty mình dùng cách này cả. và nếu bạn dùng led cao thì nên làm vậy còn led lùn thì khoang 2 chân và cắm led vào. nói chung tùy ngẫu hứng của bạn ^^!
                            chuẩn e cũng hay làm theo cách này khi khoan lỗ và đút led vô thì nó khít luôn nhiều led thì coi như chắc k cần gắn keo nhưng khoảng cách nhất định vẫn phải gắn vì mình làm lâu dài chất lượng là trên hết
                            good luck !!!

Email:
                            Gmail:

Comment

luồn led từ trong ra là sao bác tuankep :S
                              gmail :

Comment

Cái này làm cái bảng to to ra. Làm thêm 2 cái pháo hoa 2 bên là ok. Nhìn cũng được. Mình đang làm nè! Tốn tiền quá. Có bác nào cho hỏi dùng 2 con transistor PNP ra mức 0 thì cần ghép như thế nào vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

bienhou Tìm hiểu thêm về bienhou

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X