Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led matrix 16*xx trang trí ngày tết

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lengo90 Xem bài viết
    ừ mình sẽ cố gắng nhưng giờ phải lo thi đã, bạn cứ mở rộng phần mạch nguyên ký mình gửi ra, các con 74hc595 nối chân 9 của con trước với chân 14 của con sau các chân khác nối tương tự như vậy. bạn nhiều matrix như vậy thanh lý bớt cho a e trên diễn đàn để có thể làm 1 mạch như ý muốn vd mạch mình gửi lên chẳng hạn hehe.
    đúng rùi,bác haidaica_pro có để em 20k đi bác! hỳ hỳ,khi nào có điều kiện làm phát!
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
      đúng rùi,bác haidaica_pro có để em 20k đi bác! hỳ hỳ,khi nào có điều kiện làm phát!
      bán theo bộ 16 con (16X64) nhé. còn mới tinh, k 1 vết sước.
      16 chú 300k. :P
      Tính ra là 18.750VNĐ/1chú
      Last edited by hadaica_pro; 20-12-2011, 14:32.

Comment

Led thì y chang pác Le Ngo nhé. cũng 2 màu 8*8 đó.
        Mua mới tầm ~25k/chú thì phải

Comment

Nguyên văn bởi hadaica_pro Xem bài viết
          bán theo bộ 16 con (16X64) nhé. còn mới tinh, k 1 vết sước.
          16 chú 300k. :P
          Tính ra là 18.750VNĐ/1chú
          Bác ở đâu thế,cho em cái địa chỉ đi!
          Gmail:

Comment

bác hadaica_pro nếu led giống led của mình thì tham khảo mạch in này nhé. mình vẽ bằng proteus 7.7, bác muốn mở rộng 16x64 thì xem thêm mạch nguyên lý này nhé. bác có ở hà nội thanh lý bớt e ít led để e mở rộng thêm nào, muốn mở rộng thêm quá mà chưa có kinh phí
            Attached Files

Comment

bác hadaica_pro nếu led giống led của mình thì tham khảo mạch in này nhé. mình vẽ bằng proteus 7.7, bác muốn mở rộng 16x64 thì xem thêm mạch nguyên lý này nhé. bác có ở hà nội thanh lý bớt e ít led để e mở rộng thêm nào, muốn mở rộng thêm quá mà chưa có kinh phí
              Mấy con Led pác để lên đế ah mà có mấy con trong bụng thế. hay mấy con đó dán đằng sau vậy.

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                Bác ở đâu thế,cho em cái địa chỉ đi!
                Em ở đầu Thái Nguyên ạ. (thuận thành, phổ yên).

Comment

Em ở đầu Thái Nguyên ạ. (thuận thành, phổ yên).
                  ôi xa quá nhỉ? mình ở sài gòn
                  Gmail:

Comment

Mấy con Led pác để lên đế ah mà có mấy con trong bụng thế. hay mấy con đó dán đằng sau vậy.
                    ừ đúng rồi, mình có đế cắm lên chứ không hàn trực tiếp led, để tiện co việc thay đổi thì chỉ cần rút led ra thôi. bạn có thỉnh thoảng hay ra hn không

Comment

vừa có pác ở ss call đặt gạch. pác ở đâu HN nhỉ. pác có 12 con led rùi. em KM cho pác 4 con để thành 16x64 nhé.

Comment

vừa có pác ở ss call đặt gạch. pác ở đâu HN nhỉ. pác có 12 con led rùi. em KM cho pác 4 con để thành 16x64 nhé.
                        mình trọ chỗ gần chân cầu thăng long, đi qua cầu thăng long đương tầng 1 cho xe máy là tới. thank you bạn đã có lòng, con led của mình kích thước cạnh là 38mm, 24 chân 2 màu, chân 1 2 3 4 là hàng 1 2 3 4, chân 21 22 23 24 theo thứ tự là hàng 5 6 7 8. các chân 5->12 là cột 1->8 cho màu xanh, các chân 20 19 18...13 theo thứ tự là cột 1->8 của màu đỏ, các chân hàng dùng điện áp cao để điều khiển. không

Comment

led matrix đúng là một chủ đề nghiên cứu ko bao giờ hết.... Good
                          Kết Nối Dân Kỹ Thuật tại facebook để Trao đổi - học hỏi

Thích chém gió bốn phương zô đây

Comment

mình trọ chỗ gần chân cầu thăng long, đi qua cầu thăng long đương tầng 1 cho xe máy là tới. thank you bạn đã có lòng, con led của mình kích thước cạnh là 38mm, 24 chân 2 màu, chân 1 2 3 4 là hàng 1 2 3 4, chân 21 22 23 24 theo thứ tự là hàng 5 6 7 8. các chân 5->12 là cột 1->8 cho màu xanh, các chân 20 19 18...13 theo thứ tự là cột 1->8 của màu đỏ, các chân hàng dùng điện áp cao để điều khiển. không
                            vậy chân khác của mình.
                            tính theo chân led là 24 chân. mỗi hàng 12 chân
                            hàng 1 chân từ 1->12 thì là H1,CX1,CD1,H2,CX2,CD2,H3,CX3,CD3,H4,CX4,CD4.
                            chân tính theo chiều ngược kim đồng hồ như IC thì hàng 2 từ chân 12->24 thì là CD8,CX8,H8,.......,CD5,CX5,H5.
                            H = Hàng.
                            CX = Cột Xanh.
                            CD = Cột Đỏ.

Comment

Search từ khoá "LED_matrix-2.Rar megashare" .Bỏ nháy kép.Nhấp vào link đầu tiên của google.Trong đấy có 4 hiệu ứng với code c.
                              , , ,

Comment

vậy chân khác của mình.
                                tính theo chân led là 24 chân. mỗi hàng 12 chân
                                hàng 1 chân từ 1->12 thì là H1,CX1,CD1,H2,CX2,CD2,H3,CX3,CD3,H4,CX4,CD4.
                                chân tính theo chiều ngược kim đồng hồ như IC thì hàng 2 từ chân 12->24 thì là CD8,CX8,H8,.......,CD5,CX5,H5.
                                H = Hàng.
                                CX = Cột Xanh.
                                CD = Cột Đỏ.
                                vậy con của bác là loại to hơn rồi. cái của bác phần cứng làm đến đâu rồi, bác nhiều led thì cứ mở rộng hơn đi, phần code e viết giúp, e đang suy nghĩ cho giờ phút giây chạy như chạy chữ nhưng chưa có phương án giải quyết

Comment

Về tác giả

Collapse

lengo90 Tìm hiểu thêm về lengo90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X