Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm MOD chuyên trách phần Camera và Xử lý Ảnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn BKBamboo đang ứng cử vị trí Mod cho box này phải không?

Rất vui nếu bạn nhận lời phát triển box. Nếu vậy, bạn có thể gửi thông tin cá nhận của bạn cho F (qua PM hoặc email), F sẽ setup để bạn làm Mod và phát triển box.

Có rất nhiều ứng dụng về xử lý ảnh, nhưng hầu hết cho tới nay vẫn chưa có sự thành công "hoàn chỉnh". Rất cần những người nghiên cứu, hứng thú, và phát triển nó.

Vd một ứng dụng là quản lý sách trong thư viện. Robot dẫn đường cho người tìm sách, hệ thống lấy sách tự động cho người cần mượn sách,... Nghe "đơn giản" vậy, nhưng "vẫn đang nghiên cứu" ở nhiều phòng thí nghiệm.

Hàng loạt những ứng dụng khác về xử lý ảnh, đặc biệt ứng dụng trong giao thông như trạm thu phí tự động. Chỉ "đơn giản" là việc xem xe có tải trọng bao nhiêu để xử lý và in vé tính tiền, thế nhưng BKHCM làm mãi một cái dự án từ hồi năm 2004 tới giờ vẫn chưa xong, cuối cùng chắp vá thế nào ấy, đủ thứ cảm biến loằng ngoằng, rồi cũng xong.

Ở các bãi tập, hệ thống quan sát tầm xa, ảnh bị rung.

Tracking người di chuyển trên không gian nền, đưa vào hệ nhúng,...

In vé xe (đã triển khai rồi) nhưng cũng vẫn chưa ổn lắm. Hiện nay thay vì thế, người ta làm việc nhàn hạ hơn bằng cách để một cái bàn phím vào đó gõ, có khi tốc độ xử lý còn nhanh hơn tự động.

Những vấn đề như thế này có thể đang là một nhu cầu cực lớn, gặp ai cũng nói tới, thế nhưng rồi vẫn chưa thấy hệ thống nào ngon lành.

F không biết gì về xử lý ảnh, chỉ thấy nhu cầu rất cần như vậy, nếu các bạn thực sự mong muốn phát triển mảng nghiên cứu này, F vẫn cho đây là một thị trường thực sự lớn trong tương lai không xa.

Chờ thông tin của bạn.

Chúc vui.
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
      Bạn BKBamboo đang ứng cử vị trí Mod cho box này phải không?

Rất vui nếu bạn nhận lời phát triển box. Nếu vậy, bạn có thể gửi thông tin cá nhận của bạn cho F (qua PM hoặc email), F sẽ setup để bạn làm Mod và phát triển box.

Có rất nhiều ứng dụng về xử lý ảnh, nhưng hầu hết cho tới nay vẫn chưa có sự thành công "hoàn chỉnh". Rất cần những người nghiên cứu, hứng thú, và phát triển nó.

Vd một ứng dụng là quản lý sách trong thư viện. Robot dẫn đường cho người tìm sách, hệ thống lấy sách tự động cho người cần mượn sách,... Nghe "đơn giản" vậy, nhưng "vẫn đang nghiên cứu" ở nhiều phòng thí nghiệm.

Hàng loạt những ứng dụng khác về xử lý ảnh, đặc biệt ứng dụng trong giao thông như trạm thu phí tự động. Chỉ "đơn giản" là việc xem xe có tải trọng bao nhiêu để xử lý và in vé tính tiền, thế nhưng BKHCM làm mãi một cái dự án từ hồi năm 2004 tới giờ vẫn chưa xong, cuối cùng chắp vá thế nào ấy, đủ thứ cảm biến loằng ngoằng, rồi cũng xong.

Ở các bãi tập, hệ thống quan sát tầm xa, ảnh bị rung.

Tracking người di chuyển trên không gian nền, đưa vào hệ nhúng,...

In vé xe (đã triển khai rồi) nhưng cũng vẫn chưa ổn lắm. Hiện nay thay vì thế, người ta làm việc nhàn hạ hơn bằng cách để một cái bàn phím vào đó gõ, có khi tốc độ xử lý còn nhanh hơn tự động.

Những vấn đề như thế này có thể đang là một nhu cầu cực lớn, gặp ai cũng nói tới, thế nhưng rồi vẫn chưa thấy hệ thống nào ngon lành.

F không biết gì về xử lý ảnh, chỉ thấy nhu cầu rất cần như vậy, nếu các bạn thực sự mong muốn phát triển mảng nghiên cứu này, F vẫn cho đây là một thị trường thực sự lớn trong tương lai không xa.

Chờ thông tin của bạn.

Chúc vui.
      falleaf thấn mến,

Bạn đang quan tâm tới dự án nào vậy ? Chúng ta có thể học hỏi hay hợp tác với nhau không ?

@falleaf : bạn có thể nói thêm về cái này không ?

Chúc khoẻ,

Comment

@ bạn BKBamboo
        Đề tài bảo vệ tốt nghiệp của bạn hay và có ứng dụng thực tế, nhưng qua miêu tả của bạn, có vẻ bạn chỉ dùng những thuật toán có sẵn và áp dụng vào bài toán của bạn. Bạn có thể cho mình biết đâu là cái mới trong đề tài của bạn ko?
        Thân mến.

Comment

Nguyên văn bởi vitcononline Xem bài viết
          @ bạn BKBamboo
          Đề tài bảo vệ tốt nghiệp của bạn hay và có ứng dụng thực tế, nhưng qua miêu tả của bạn, có vẻ bạn chỉ dùng những thuật toán có sẵn và áp dụng vào bài toán của bạn. Bạn có thể cho mình biết đâu là cái mới trong đề tài của bạn ko?
          Thân mến.
          @vitcononline: phải có những người như cô vịt con này !!!

Có nhiều cái suông lắm, vịtcononline ạh ! Mà trông có vẻ bị lạc hả vịt con ! Phải vào chợ chứ, sao lại vào dientuvietnam để họp thế ?

Comment

@Vịt con:
            Tất cả những gì chúng ta làm đều là ứng dụng những cái có sẵn vào để giải quyết bài toán của mình Vịt con ạ.Nước chúng ta phát triển chậm nên phải biết đứng trên vai những người khổng lồ,xây dựng từ gốc thì khó lắm.
            Mình không muốn làm Mod hay gì gì cả,chỉ muốn đưa những gì mình biết và mình làm được cho mọi người cũng biết.Bài mình làm đã chạy ổn định và được thầy Tiến Sĩ hướng dẫn đánh giá tốt.
            @compvis:
            Bạn nói hơi nhiều nhưng chỉ thấy chỉ trích ng khác thôi,bạn nên để hơi sức tranh luận đó cho việc tranh luận 1 chủ đề kiến thức nào đó.
            @falleaf:
            Anh đưa ra đề tài nào đó cụ thể,rồi mọi người cùng giải quyết.
            Chúc mọi người vui vẻ!

Comment

Bản báo cáo Đồ án Tốt Nghiệp của mình.Mình sẽ Up code và giao diện chương trình lên sau.

Comment

Nguyên văn bởi BKBamboo Xem bài viết
                Bản báo cáo Đồ án Tốt Nghiệp của mình.Mình sẽ Up code và giao diện chương trình lên sau.
                http://rapidshare.com/files/24404553...2009_.rar.html

Comment

chào mọi người !!!
                  em đồng ý với ý kiến của anh BKBamboo, nước mình chỉ đang phát triển thôi,không có đủ điều kiện để nguyên cứu từ gốc đến ngọn đâu,giờ những cái có sẵn thì mình nên phát triển lên thôi,như thế mới "chạy kịp"
                  Chúc mọi người vui vẻ!

Comment

link die rồi !!!
                    anh xóm fix lại dùm để mọi người cùng tham khảo.
                    Happy!!!

Comment

hi hi, đang háo hức, tiếc là link tèo mất tiêu,
                      Vũ xuân Lợi
                      YM!:

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...