Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tao xung voi 8253

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tao xung voi 8253

chào các bác! e mới tập viết Vb giao tiếp với máy tính. có đề tài này mong mọi người giúp đỡ. tao xung vuông(lam việc ở chế độ mod 3 thì phải)bằnng 8253 giao tiếp máy tinh dùng VB. Nhập tần số từ bàn phím gửi xuống VDK.e đang mắc o đoạn gửi xuóng tần số cho VDk ko bit la gửi ntn? thuật toán ra sao? khởi tạo để giao tiếp với 8253 nữa.Nhất là bác Ngô Hải Bắc . e thấy kiến thức của bác rất uyên thâm.các bác có thể cho e code của Vb. vả chuơng
    trinh C nhé!
    Attached Files
    |

có chương trinh nạp và vdk thi gửi lên cho mình nhé

Comment

cach kiem tien tren mang nhanh nhat va thong tin lien quan,ma tinh trong nuoc viet nam
      http://www.mediafire.com/?sharekey=a...5965eaa7bc68bc
      hay dang ky vao day nhe ban!
      chuc ban thanh cong

Comment

Nguyên văn bởi trongquang Xem bài viết
        có chương trinh nạp và vdk thi gửi lên cho mình nhé
        minh cung dang tim tai lieu nay. neu ban co thi nho gui qua mail cho minh nha.thanks

Comment

em cũng đang học giao tiếp máy tính,và đang tìm hiểu về 8253 để tạo xung nhưng chưa biết làm thế nào cả.thầy em bảo nhập tần số muốn từ bàn phím máy tính.các anh có ai đã từng nghiên cứu thì chỉ giúp e đường đi với nhé.Thanks mọi người

Comment

Nguyên văn bởi vietdt5 Xem bài viết
            chào các bác! e mới tập viết Vb giao tiếp với máy tính. có đề tài này mong mọi người giúp đỡ. tao xung vuông(lam việc ở chế độ mod 3 thì phải)bằnng 8253 giao tiếp máy tinh dùng VB. Nhập tần số từ bàn phím gửi xuống VDK.e đang mắc o đoạn gửi xuóng tần số cho VDk ko bit la gửi ntn? thuật toán ra sao? khởi tạo để giao tiếp với 8253 nữa.Nhất là bác Ngô Hải Bắc . e thấy kiến thức của bác rất uyên thâm.các bác có thể cho e code của Vb. vả chuơng
            trinh C nhé!
            Bạn viết ctr gửi một số từ VB xuống VDK, ở dưới nhận chỉ việc dùng số này mà thay đổi tần số thôi, có làm j nữa đâu nhỉ.

Trước tiên thì viết phần tạo xung, và có thể thay đổi tần số của xung đó.
            Sau đó viết VB giao tiếp com. cái này thì sử dụng tính năng giao tiếp com của VB

Comment

e cũng muốn giao tiếp với máy tính bằng cổng song song và tạo xung băng 8253 nhưng chưa biết làm sao.
              mọi người cho mình hướng đi với

Comment

Mình cũng đang làm 1 đồ án về tạo xung vuông dùng vi mạch 8253 dùng cổng LPT môn ghép nối máy tính. Nếu bạn nào có gì hay thì gửi lên cho bọn mình tham khảo nha! Thank you very much!

Comment

Vấn đề ở đây là chưa điều khiển được con 8253 cơ, mong mọi người giúp đỡ
                  Last edited by leemanhj916; 21-02-2010, 12:21.
                  .: Lê Tiến Mạnh :.
                  Phone number : 0989 735 804
                  YM,Skype,mail : [leemanhj916]@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

vietdt5 Tìm hiểu thêm về vietdt5

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X