Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LM35 va ADC 0809

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình cũng đang làm đề tai về LM35&ADC0809 nhung cũng ko biêt tim tài liêu đâu đây,bạn nào co thi gởi lên rôi cùng tham khảo nhé

Comment

Nguyên văn bởi phong_silico Xem bài viết
      mình cũng đang làm đề tai về LM35&ADC0809 nhung cũng ko biêt tim tài liêu đâu đây,bạn nào co thi gởi lên rôi cùng tham khảo nhé
      Sơ đồ nguyên lý mình đã pót ở trên rồi. Còn tài liệu về ADC trên diễn đàn này cũng có nhiều rồi. Như ở đây : http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=13478
      Bạn chịu khó tìm thêm đi, LM35 thì tra datasheet để hiểu thôi!

Comment

Tên đê tài mình đang thực hiên là:
        Mạch đo nhiệt độ từ 00 độ đến 99 dôdùng IC số
        nếu nhiêt đô đo đuoc =70 thi sẽ chơp tắt 1den led tần số 1HZ
        L35 (30đô) đến ADC0809 (30đô ở dag nhi phân)đến EPROM ra IC giã ma7447 hiên thị trên 2led(dùng mã BCD) mình kiến thưc hơi... nhờ các bác chỉ giúp mình vói,xin cảm ơn trước.

Comment

chào các anh chị

tôi đang tìm 1 con IC: ADC08038, mua ở chợ Nhật Tảo không có. Nhờ các anh chị chỉ giúp nhé, có thể mua ở đâu, hoặc có thể nhượng lại 2 con.

Cám ơn
          tamsokkia@yahoo.com
          tel 0918.435463 (Tâm)

Comment

cho em xin các trị số của tụ và điện trở trong mach nguyên lý của sara2008 nhé.em cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi tamsokkia Xem bài viết
              chào các anh chị

tôi đang tìm 1 con IC: ADC08038, mua ở chợ Nhật Tảo không có. Nhờ các anh chị chỉ giúp nhé, có thể mua ở đâu, hoặc có thể nhượng lại 2 con.

Cám ơn
              tamsokkia@yahoo.com
              tel 0918.435463 (Tâm)
              bạn có thể bắt đầu liênlac5 với tôi nếu cần nhiều, giá phải chăng khi thấy ở Nhật tảo hiếm hay giá cao.

(090 2989 240)
              Last edited by 10jqk; 13-06-2008, 11:55.
              chỉ llac bang tel

Comment

Fox thấy có 1 đồng chí post sơ đồ nguyên lý mạch , nó đơn giản Fox không phàn nàn chi hết, nhưng thật sự fox không hiểu tại lại tồn tại tụ điện ở giữa LM35 và ADC vì nếu như thế nó sẽ làm chống nhiễu,sẽ làm giảm tầm thay đổi điện áp vào, như thế là không tốt.
                Theo fox thì tụ điện chống nhiễu như thế chỉ nên tồn tại chổ mạch nguồn thôi.
                Và còn điện áp tham chiếu, theo fox, fox sẽ dùng LM336(hay 1 con gì đó), cho chắc ăn chứ fox không dùng cầu phân áp, điện áp Vref rất quan trọng mà lỡ thằng Vcc nó điên điên 1 cái là chết luôn.
                Có gì sai mong mọi người chỉ giáo.

Comment

Nguyên văn bởi babyfox Xem bài viết
                  Fox thấy có 1 đồng chí post sơ đồ nguyên lý mạch , nó đơn giản Fox không phàn nàn chi hết, nhưng thật sự fox không hiểu tại lại tồn tại tụ điện ở giữa LM35 và ADC vì nếu như thế nó sẽ làm chống nhiễu,sẽ làm giảm tầm thay đổi điện áp vào, như thế là không tốt.
                  Theo fox thì tụ điện chống nhiễu như thế chỉ nên tồn tại chổ mạch nguồn thôi.
                  Và còn điện áp tham chiếu, theo fox, fox sẽ dùng LM336(hay 1 con gì đó), cho chắc ăn chứ fox không dùng cầu phân áp, điện áp Vref rất quan trọng mà lỡ thằng Vcc nó điên điên 1 cái là chết luôn.
                  Có gì sai mong mọi người chỉ giáo.
                  Thật ra vấn đề không đến nỗi như bạn nghĩ đâu, tụ dùng để lọc điện áp ngõ ra của cảm biến cho ổn định thôi, chứ nó không ảnh hưởng nhiều đến sự thay đổi điện áp của ngõ ra cảm biến đâu, theo mình thì nó không ảnh hưởng đáng kể. Điện áp tham chiếu đúng là rất quan trọng, nhưng nguồn của mình dùng IC ổn áp rồi, nó chỉ sai khi IC ổn áp hư thôi!
                  Cảm ơn bạn đã góp ý nhé!
                  Thân chào!

cho em xin các trị số của tụ và điện trở trong mach nguyên lý của sara2008 nhé.em cảm ơn
                  Tụ C4 là tụ ceramic 102, R17 = 1K
                  Tụ C7 = 10uF
                  Tụ C2 và C3 là 33pF
                  Tụ C1 = 10uF
                  Biến trở dùng để chỉnh điện áp tham chiếu dùng 5K
                  Thân chào!

Comment

ai co tai liêu ve PIR d203s (hay ve cam biến người thì gửi cho mình với nhé
                    dacloinguyen@gmail.com

Comment

điều khiển nhiệt độ

các bác cho em hỏi để điều khiển được nhiệt độ lúc tăng lúc giảm quang 1 khoảng xác định minh làm thế nào nhỉ.Về phần đo nhiệt độ và hiển thị em đã làm xong còn phần điều khiển em đang bí không biết nên làm thế nào.em dùng con 89c51 các bác có cao kiến gì chỉ em với.

Comment

minh cung lam mach cam bien nhiet do dung LM35 hien thi len led 7 doan co anh chi nao biet giup dum voi

Comment

minh cung lam mach cam bien nhiet do dung LM35 hien thi len led 7 doan co anh chi nao biet giup dum voi. (vannhan.tran23@gmail.com.vn)

Comment

Mình cũng lam mạch đo nhiệt độ nhưng dùng 0804 , LM 35 và 89C52. bạn nào muốn tham khảo thì có thể gọi cho mình số điện thoại 01226247638
                            VINI2 -Giang Khanh Long - Tran Van Cuong

Comment

Nguyên văn bởi bk638 Xem bài viết
                              các bác cho em hỏi để điều khiển được nhiệt độ lúc tăng lúc giảm quang 1 khoảng xác định minh làm thế nào nhỉ.Về phần đo nhiệt độ và hiển thị em đã làm xong còn phần điều khiển em đang bí không biết nên làm thế nào.em dùng con 89c51 các bác có cao kiến gì chỉ em với.
                              Bạn có thể gửi lưu đồ thuật toán cho mình được không ? Mình có thể giúp bạn viết chương trình điều khiển, bạn có thể gọi cho mình theo số điện thoại 01226247638
                              VINI2 -Giang Khanh Long - Tran Van Cuong

Comment

cho em hỏi các chú các bác về vấn đề viualbasic đề tài là (tạo máy phát điện sóng sử dụng DAC0808 và giao tiếp cổng LPT) và cho biết và vẽ dao diện vb và đổ chương trình làm sao
                                neu đuọc hãy gửi vàn địa chỉ hanhpro85@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

quyan Tìm hiểu thêm về quyan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X