Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xây dựng truyền hình cáp cho Khách sạn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xây dựng truyền hình cáp cho Khách sạn

Chào các Pro tôi đang phải xây dựng 1 mạng truyền hình cap cho khách sạn.
    cụ thể là thu tín hiệu từ các vệ tinh qua đầu thu và sau đó qua 1 bộ trộn tin hiệu phat đi các phòng hiểu sơ đẳng là vậy nhưng cụ thể sơ đồ nguyên lý như thế nào chưa biết cần phải chuẩn bị những gì cũng lơ mơ xin các đại ca quan tâm giúp cho Em.về chyên môn điện tử thì em cũng biết nhưng cụ thể công việc như trên thì chưa làm bao giờ.
    |

Nguyên văn bởi beckhcom Xem bài viết
    Chào các Pro tôi đang phải xây dựng 1 mạng truyền hình cap cho khách sạn.
    cụ thể là thu tín hiệu từ các vệ tinh qua đầu thu và sau đó qua 1 bộ trộn tin hiệu phat đi các phòng hiểu sơ đẳng là vậy nhưng cụ thể sơ đồ nguyên lý như thế nào chưa biết cần phải chuẩn bị những gì cũng lơ mơ xin các đại ca quan tâm giúp cho Em.về chyên môn điện tử thì em cũng biết nhưng cụ thể công việc như trên thì chưa làm bao giờ.
    cái này đơn giản thôi. cụ thể là bắt tín hiệu của đài nào như VTV hay VTC....bắt được tín hiệu đưa điều chế, từ điều chế qua bộ trộn rồi qua khuếch đại rồi đưa đến các phòng. cái này trên diễn đàn có nhiều lắm. nếu có gì khó khăn cứ PM cho mình. Nick yahoo: b_viet_hung hay buiviethung80@gmail.com. chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi convitnhua Xem bài viết
      cái này đơn giản thôi. cụ thể là bắt tín hiệu của đài nào như VTV hay VTC....bắt được tín hiệu đưa điều chế, từ điều chế qua bộ trộn rồi qua khuếch đại rồi đưa đến các phòng. cái này trên diễn đàn có nhiều lắm. nếu có gì khó khăn cứ PM cho mình. Nick yahoo: b_viet_hung hay buiviethung80@gmail.com. chúc thành công
      Bạn có thể hướng dẫn cụ thể dùng mình: KS tôi làm đang sử dụng 1 mạng CATV, bây giờ muốn thêm 1 kênh đại chúng (vd VTV2) vào thì cần thiết bị tên gì?Tôi định lấy nguồn tín hiệu UHF/VHF cho kênh VTV2

Comment

Nếu bác muốn thêm kênh VTV2 vào hệ thống CATV mà bác sử dụng anten UHF thu và đưa vào hệ thống CATV thì 100% là không được vì hệ thống CATV đều sử dụng hình như gần hết tất cả các tần số trong dãy VHF và UHF nên khi đưa vào sẽ bị trùng tần số,trường hợp trên bác phải sử dung máy đo tần số hoặc bằng cách nào đó bác có thể xác định đưộc hiện tại trong dãy UHF của hệ thống CATV bác đang xài còn trống được bao nhiêu tần số và khi đó bác dùng Parapol Ku thu tín hiệu VTV2 từ vệ tinh xuống qua một bộ giải mã sau đó bác đưa vào bộ điều chế từ AV sang RF nhưng phải chọn bộ điều chế có tần số đúng với tần số mà bác đã xác định là tần số trống trong hệ thống CATV.
        Sau khi tín hiệu qua bộ điều chế bác có thể trộn vào hệ thống CATV vô tư
        CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ&TRUYỀN HÌNH 102
        Chuyên Cung Cấp,Sửa Chữa Các Thiết Bị Truyền Hình DVB
        Đ/c:102 Lý Thường Kiệt P7 Q10 TP.HCM
        ĐT: 098.3343584(Quang)
        Y/m:thanhquang_dvb

Comment

Về tác giả

Collapse

beckhcom Tìm hiểu thêm về beckhcom

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...