Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết kế anten Wifi 2.4G

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em mua một em wifi tp link nhưng sóng kém quá . Các bác chia se kinh nghiệm làm em mừng quá. Em dân ngoại đạo điện tử, mong các bác chỉ giáo!!!

Comment

em đang làm đề tài thiết kế anten Yagi phát sóng wifi 2.4GHz. Mong a có tài liệu thì gửi cho e vào mail này: khanhndk91@gmail.com. Cám ơn!

Comment

em đang làm bài tập lớn về thiết kế anten thu phát wifi.bác nào có tài liệu share e với ạ.thanks các bác
        mail hungntbk@gmail.com

Comment

Trên mạng đầy!

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

@@@@ Đầy là một chuyện đúng hay không là chuyện khác, nói thế chi bằng không nói
            "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
            Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

E cũng đang làm về đề tài này.Bác nào có share e với ạ

Comment

Thiết kế antenna là vấn đề tương đối khó và tốn kém.Bạn phải có phần mềm mô phỏng, có network analyzer để đo hệ số phản xạ, ngoài ra phải có phòng anechoic chamber để đo hướng bức xạ, độ lợi gain. Dù bạn có một đống tài liệu nhưng vẫn phụ thuộc vào phần mềm để tối ưu anten. Hiện có các phần mềm mô phỏng antenna như HFSS, CST, ADS... IE3D zeland... Với Anten cổ điển bạn có thể tính toán bằng tay, với antenna cho các ứng dụng mới bạn cần dùng phần mềm. Nếu bạn có phần mềm mô phỏng thì hãy tiếp tục, nếu ko thì chỉ nên tham khảo thiết kế của người khác.

Comment

hic, chán quá

Comment

Nguyên văn bởi phanlamdien Xem bài viết
                    @@@@ Đầy là một chuyện đúng hay không là chuyện khác, nói thế chi bằng không nói
                    Không biết đúng sai do học chơi tới.
                    Last edited by muaban; 05-04-2013, 16:04.

Comment

Nguyên văn bởi nissalabella Xem bài viết
                      Thiết kế antenna là vấn đề tương đối khó và tốn kém.Bạn phải có phần mềm mô phỏng, có network analyzer để đo hệ số phản xạ, ngoài ra phải có phòng anechoic chamber để đo hướng bức xạ, độ lợi gain. Dù bạn có một đống tài liệu nhưng vẫn phụ thuộc vào phần mềm để tối ưu anten. Hiện có các phần mềm mô phỏng antenna như HFSS, CST, ADS... IE3D zeland... Với Anten cổ điển bạn có thể tính toán bằng tay, với antenna cho các ứng dụng mới bạn cần dùng phần mềm. Nếu bạn có phần mềm mô phỏng thì hãy tiếp tục, nếu ko thì chỉ nên tham khảo thiết kế của người khác.
                      Tự làm chơi thôi, tần số 2.4GHz cứ theo hướng dẫn trên mạng mà làm,xài ok:
                      Homebrew Wifi antenna test page
                      http://windsurf.mediaforte.com/wifi/wifi_antenna.html

Comment

Nguyên văn bởi muaban Xem bài viết
                        Tự làm chơi thôi, tần số 2.4GHz cứ theo hướng dẫn trên mạng mà làm,xài ok:
                        Homebrew Wifi antenna test page
                        Extending Wifi by Adding an Antenna
                        He, ý tưởng này cũng hay đấy. Tập trung năng lượng WIFI vào một hướng.

Comment

Về tác giả

Collapse

le hung dung Tìm hiểu thêm về le hung dung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X