Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em với !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em với !

chuyện này có lẽ là chuyện nhỏ vói các sư huynh thôi ! nhưng nó là chuyện ko nhỏ đối với em em có một cặp loa vi tính nó bị gì mà cứ "pụp pụp..pup ... " (như là tiếng mưa rơi vậy ) nếu vặn lớn lên thì ko nghe pup pụp nữa hay là tiếng nhạc lấn ác tiêng mưa rồi sao đó ! các huynh giúp em với nhé cám ơn nhiều !

Nguyên văn bởi kexaque1984 Xem bài viết
    chuyện này có lẽ là chuyện nhỏ vói các sư huynh thôi ! nhưng nó là chuyện ko nhỏ đối với em em có một cặp loa vi tính nó bị gì mà cứ "pụp pụp..pup ... " (như là tiếng mưa rơi vậy ) nếu vặn lớn lên thì ko nghe pup pụp nữa hay là tiếng nhạc lấn ác tiêng mưa rồi sao đó ! các huynh giúp em với nhé cám ơn nhiều !
    1>ic của em chuan bị di 250 roi
    2>em thử kiểm tra lại xem giây đưa tín hiệu ra loa có giây nào tiếp xúc kém không?
    3>màng lao của em có vấn đề

Comment

chac chan la mang loa sap bục

Comment

Nguyên văn bởi ht123 Xem bài viết
        1>ic của em chuan bị di 250 roi
        2>em thử kiểm tra lại xem giây đưa tín hiệu ra loa có giây nào tiếp xúc kém không?
        3>màng lao của em có vấn đề
        vâng em đa kiểm tra loa rồi em thử thay một loa khác thử nhưng cũng như vây anh ah ! có khi nào tại các tụ nào đó bị dò ko vậy ... nêu mà tại ic thì kể như tiêu rồi vi em ko co điều kiện để thay ic đâu hic hic
        em cám ơn anh nhé vậy đành nge lớn một tý se ko nghe tiêng mưa vậy

Comment

có thể do mạch lọc bass-treble của bạn không tốt lắm.
          CÓ thể bạn nói đúng đó, hầu hết là do các tụ bị rò nên tạo tiếp "bụp...bụp..." khoảng 1s 1 lần, khi không có tín hiệu. Cái này do các tụ hóa làm việc trong điều kiện điện ac nên quá trình nạp xả không đối xứng.

Comment

Bạn thaokhau noi đúng triệu chứng đó rồi no "bụp...bụp..." khoảng 1s 1 lần,vậy mình kiểm tra lại nhửng tụ hóa àh ! trong mạch nay có mây cái tu hóa à nhưng có rat nhiều tụ gốm liệu nó ko ảnh hưởng đến triệu chứng trên bạn nhỉ !

Comment

Về tác giả

Collapse

kexaque1984 Tìm hiểu thêm về kexaque1984

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X