Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần sơ đồ mạch đèn nhấp nháy theo nhạc!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần sơ đồ mạch đèn nhấp nháy theo nhạc!!!

Bác nào có sơ đồ mạch đèn nhấp nháy theo nhạc thì post lên nha!!! Chỉ cần khoảng 10 led trở xuồng thôi là được rồi!!! Cảm ơn!!!

Mai tôi post cho.
    Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
    Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

cái này hay đó

Comment

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
        Bác nào có sơ đồ mạch đèn nhấp nháy theo nhạc thì post lên nha!!! Chỉ cần khoảng 10 led trở xuồng thôi là được rồi!!! Cảm ơn!!!
        Tôi tìm được sơ đồ này trong quyển 'Electronic projecs for Dummies' trong đó sẽ có BOM. Bạn tìm quyển này trong updatesofts.com.
        Chúc vui vẻ!
        Attached Files

Comment

Trời ơi sao mà làm chi cực quá vậy cái này mấy bác sử dụng ic bán đầy ngoài chợ người ta thường dùng để ráp âm li (ví dụ như 3914..), bạn có thể vào chợ và hỏi mua mạch đèn nháy trong ampli bằng led thì có ngay mạch khoảng vài K.
          Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
          Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Nguyên văn bởi thaithienanh Xem bài viết
            Trời ơi sao mà làm chi cực quá vậy cái này mấy bác sử dụng ic bán đầy ngoài chợ người ta thường dùng để ráp âm li (ví dụ như 3914..), bạn có thể vào chợ và hỏi mua mạch đèn nháy trong ampli bằng led thì có ngay mạch khoảng vài K.
            Đúng rồi, 3914 hay 15 gì đó, các bác tải cái datasheet về làm giống hệt là chạy ngay, mạch khá đơn giản. Bình thường 1 IC "chơi" được 10LED, nếu lắp theo kiểu kết hợp có thể chơi được 2 chục led. He he tha hồ mà ngắm nhé!
            Nếu bác mua loại LED Outdoor màu xanh lá --> về lắp lên mạch --> treo lên cửa sổ --> 1h sáng bật lên --> đi ra xa 1km --> nhìn vào đẹp kinh khủng luôn. Chúc bác thành công, nếu làm như em nói thì nhớ cẩn thận đấy, 1 Outdoor xanh lá = 1k, 2 chục con mà "xèo" thì tiếc đấy , ha ha
            3914 có thể mua ở Nguyễn Công Trứ (HN), giá 15k!
            Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

Cám ơn các bạn nha, nhưng mình đang học điện tử nên muốn tự tay ráp 1 cái thì mới thích. Bởi vậy mình cần có 1 cái sơ đồ để làm. Bác nào có thì post nha!!!
              Cái này có phải là con IC mà các bác nói phải ko???
              Last edited by vodangks; 15-05-2007, 23:34.

Comment

www.minhdt.com
                tìm muc mod cho SL45
                roi tim sound meter là thấy

Comment

các bạn có mạch nào dùng để điều khiển từ xa kh? loại vô tuyến đó, có thì gởi len cho mình xem nha. cm3 ơn các bạn nhiều.

Comment

ngay trong diễn đàn của chúng ta có mấy cái sơ đồ làm VU meter liền
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/...ead.php?t=3038 bài số #10)

Comment

Dang can mach lam do an ma thay cai ten cua mach hap dan qua chang bit lam dc ko

Comment

Về tác giả

Collapse

vodangks Tìm hiểu thêm về vodangks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X