Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế máy phá sóng GSM cự ly gần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hello manguonmo82
    Mình viết cho nó hay thế thôi chứ thực ra chưa biết gì nhiều về cái món này cả. Mấy năm trước có thấy mấy sư huynh khóa trước làm cái đề tài này và học mót được 1 ít, không biết có nhớ sai không. Đại loại là họ dùng cái kỹ thuật giống như là điều tần gì đó, dùng một dạng sóng trung tần tần số thấp, có thể là sin hay răng cưa, tam giác. Nghe như trong luận văn là khoảng vài trăm khz, sau đó đưa vào anh VCO. cuối cùng được một dạng sóng tần số theo đặc tuyến của VCO lắc qua lắc lại cái tín hiệu cần phá, thế là xong. Họ bảo là đây là kiểu phá sóng tương tự. Thế là mình nghĩ sẽ có thể dùng phá sóng số . nếu có thể dùng điều chế số gì đó như kiểu nhảy tần thì chắc sẽ hiệu quả hơn cái anh tương tự kia, vì tần số nhẩy đều trong một khoảng băng tần nào đó sẽ nhanh hơn. Nhất là nếu nhẩy được đúng theo như tần số nhẩy của di động thì tuyệt Nghĩ vậy nhưng chưa biết có thể dùng kiểu điều chế nào. Không biết cái kiểu GMSK của mình có ứng dụng được không nhỉ.
    ------------------------------
    bình tĩnh, tự tin... cay cú!

Comment

• Bạn làm ĐATN về cái này cũng khá hay đó, chỉ có điều mình không giúp được bạn gì cả . Nghe bạn nói mình cũng hình dung ra được một chút. Cảm ơn bạn nhiều. Chúc bạn làm tốt ĐATN.
      Đường đi khó!
      Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

• Em thấy việc làm mấy phá sóng này có lợi lắm đó . Báo mới đăng tin :

" ....trận đấu giữa hai đại kiện tướng quốc tế Từ Hoàng Thông và Nguyễn Anh Dũng (Quảng Ninh), khi đang thi đấu thì chuông điện thoại của Dũng reo vang. Lấy lý do điều lệ quy định không được phép sử dụng điện thoại trong lúc thi đấu vì có thể ảnh hưởng đến đối thủ, phía Thông yêu cầu ban tổ chức giải phải xử lý buộc Dũng thua trận. Kỳ thủ Dũng dù hết lời phân bua cho rằng đó chỉ là vô ý nhưng anh vẫn bị ban tổ chức xử thua vì đã vi phạm điều lệ giải..."

http://www3.tuoitre.com.vn/TheThao/I...&ChannelID=399

Phải chi có cái máy phá sóng thì đâu đến nỗi . Bác nào có máy phá sóng không cần bán , chỉ việc cho mướn trong ngày thôi cũng kiếm khối tiền ..hihihi
        Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

• lớp tui thì có phương pha bây giờ học hành hiện đại lắm. Vào giờ thi là móc điện thoại ra mở GPRS tra Google để ... học. Thứ gì cũng có. Nên nếu mấy cái máy phá sóng này mà sử dụng rộng rãi thì chắc sẽ nhiều người than khóc.
          :-)

Comment

• hello manguonmo82
            do chưa biết trích dẫn như thế nào nên mình tạp làm thế này
            trich:
            ((((((((Mỗi khi kỳ thi tốt nghiệp hay CĐ, ĐH đến thì họ cũng đưa máy phá sóng vào ứng dụng rồi đó mà bạn. Mình nghĩ bạn có thể tham khảo cuốn "Digital Modulation Techniques" để tìm hiểu kỹ hơn về kỹ thuật điều chế số nếu bạn định làm ĐA liên quan đến điều chế số.))))))
            cuốn Digital Modulation Techniques mình tìm chưa thấy, mình tìm nó ở đâu được? google hay hiệu sách vây?
            thank manguonmo82!

Comment

• Có pác nào giỏi cao tần giúp tôi với!
              Tôi đang cần lắp mạch phát FM công suất "bé" thôi(1W trở đi), phát tín hiệu audio thường thôi, dải tần trong dải của radio FM. Kinh nghiệm còn ít (lắp gần chục cái rồi nhưng không cái nào được trên 50m cả), mong các đại gia như LanHuong và QueDuong cùng các pác giúp đỡ. Cảm ơn trước!
              Xin nói thêm, tôi ở VungTau không mua đc linh kiện công suất cao, chỉ toàn C828,c1815, giỏi lắm chỉ có 9018 thôi. Mong tin các pác(sớm càng tốt).

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
                Có pác nào giỏi cao tần giúp tôi với!
                Tôi đang cần lắp mạch phát FM công suất "bé" thôi(1W trở đi), phát tín hiệu audio thường thôi, dải tần trong dải của radio FM. Kinh nghiệm còn ít (lắp gần chục cái rồi nhưng không cái nào được trên 50m cả), mong các đại gia như LanHuong và QueDuong cùng các pác giúp đỡ. Cảm ơn trước!
                Xin nói thêm, tôi ở VungTau không mua đc linh kiện công suất cao, chỉ toàn C828,c1815, giỏi lắm chỉ có 9018 thôi. Mong tin các pác(sớm càng tốt).
                Cái này bác đã từng hỏi rồi mà ! Anh em trả lời ít cũng 5 trang.Vẫn chưa đủ hả bác.

Comment

• Nguyên văn bởi jee
                  Bác Bình nói dùm hộ cháu với các xếp ở trung tâm 80 là một người ở BM TCĐT đã chế tạo thành công thiết bị này rùi ạ.Giá thành rất OK!(3Mđ cho 5 dải phổ thông;3,5Mđ đón đầu 3G; và thêm 400k cho điều khiển từ xa).
                  Thật đúng là Việt Nam ... Bây giờ cái thiết bị này nó ... Rẻ quá rồi ... Còn chế làm cái gì nữa cơ chứ

Suốt ngày bám đuôi ông Trung Hoa thì Điện tử Việt Nam muôn đời SUY

- Thế này khác chi sản xuất vợt diệt muỗi đọ với hàng Trung Hoa ... Ngang với ném đá ao bèo .
                  Đã bám đuôi theo người ta thì phải có cái gì để cạnh tranh chứ nhỉ ( mẫu mã chắc không đẹp bằng rồi , tính năng thì chưa biết ra sao , giá mà còn đắt hơn nữa thì ... Chỉ phục vụ cho các Sếp rửa tiền thôi ạ ) .
                  Lạ gì cơ chế này !!!
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi gmsk Xem bài viết
                    hello manguonmo82
                    do chưa biết trích dẫn như thế nào nên mình tạp làm thế này
                    trich:
                    ((((((((Mỗi khi kỳ thi tốt nghiệp hay CĐ, ĐH đến thì họ cũng đưa máy phá sóng vào ứng dụng rồi đó mà bạn. Mình nghĩ bạn có thể tham khảo cuốn "Digital Modulation Techniques" để tìm hiểu kỹ hơn về kỹ thuật điều chế số nếu bạn định làm ĐA liên quan đến điều chế số.))))))
                    cuốn Digital Modulation Techniques mình tìm chưa thấy, mình tìm nó ở đâu được? google hay hiệu sách vây?
                    thank manguonmo82!
                    Tất nhiên là bạn có thể tìm cuốn này qua Google rồi (chứ còn ở hiệu sách thì mình thấy có mấy hiệu sách bán tài liệu bằng tiếng Anh đâu? (Chứ nhiều lúc mình cũng muốn mua những cuốn sách mà nó không có bản mềm - mà trên amazon họ bán giá cũng không cao lắm. VD như cuốn này chẳng hạn mà không có để mua. May mà mình cũng mượn được thầy Bình để photo) Một phần mình nghĩ chắc là do nó đắt). Bạn có thể download nó ở đây
                    Đường đi khó!
                    Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                      Cái này bác đã từng hỏi rồi mà ! Anh em trả lời ít cũng 5 trang.Vẫn chưa đủ hả bác.
                      Bài này tôi viết lâu rồi mà, thông cảm nhé.
                      À mấy huynh cho hỏi tí, bà LanHuong đi đâu mà lâu lắm không thấy nhỉ.
                      Hay bà này không thích điện tử nữa?

Comment

• Nguyên văn bởi pavo_lusa Xem bài viết
                        nếu em muốn phá sóng của 1 số điện thoại nào đó thôi, còn những số còn lại trong khu vực đó vẫn hoạt động bình thường thì phải làm sao ? Ý tưởng nào cho lời giải bài toán này ???
                        Ý tưởng này của bạn rất hay. Nhưng theo tớ muốn phá 1 vài cái như kiểu này e hơi khó. Vì trong một khung thời gian TDMA biết nó sẽ truy cập vào khe nào để truyền dữ liệu đâu. Vậy phá đường điều khiển của nó kiểu gì đây nhỉ???

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
                          Bài này tôi viết lâu rồi mà, thông cảm nhé.
                          À mấy huynh cho hỏi tí, bà LanHuong đi đâu mà lâu lắm không thấy nhỉ.
                          Hay bà này không thích điện tử nữa?
                          Bác nghĩ thế nào khi vào diễn đàn toàn chỉ gặp những câu hỏi đã hỏi đi hỏi lại nhiều lần như vậy? - Viết không chấm phẩy, công nhận cũng phải cần có hơi dài dài một tí.!!!
                          Nếu không thích thì làm sao có bài trả lời tốt như vậy.
                          Chúc vui.

Comment

• Nguyên văn bởi pavo_lusa Xem bài viết
                            nếu em muốn phá sóng của 1 số điện thoại nào đó thôi, còn những số còn lại trong khu vực đó vẫn hoạt động bình thường thì phải làm sao ? Ý tưởng nào cho lời giải bài toán này ???
                            Rất đơn giản. . .
                            Bác cứ việc gọi liên tục, liên tục đến nó, rồi tắt, rồi gọi, rồi tắt, rồi thì . . . thì nó làm sao hoạt động bình thường được. . .
                            Chúc vui.

Comment

Về tác giả

Collapse

phongsontiem Tìm hiểu thêm về phongsontiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X