Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xe điều khiển từ xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xe điều khiển từ xa

Mình vưa kiếm được 2 sơ đồ mạch là RF receiver và RF transmister của xe điều khiển từ xa.
    MÌnh có thể ghép 2 mạch đó vào bộ điều khiển của bác Quế Dương được không,
    Xin các anh chi chỉ giáo

Cần gấp mạch báo khi có điện và mất điện

chào các bạn.Chẳng là thế này máy anh chị cùng làm với mình dùng xe máy khi mở khóa thì kêu 1 tiếng bíp khi tắt máy thì nó cũng kêu.mình nảy ra ý định tự làm 1 cái mạch dùng linh kiện điện tử,bán dẫn để lắp vào xe nhưng chưa ra nên đành mạo muội lên diễn đàn hỏi mong dc sự giúp đỡ.Mạch dùng linh kiện bán dẫn m nghĩ có vẻ giá cả phù hợp.
    Tiện thể cho mình hỏi Bác nào đã dùng VĐK (avr) để tạo thành mạch còi hụ chưa vậy.nếu có cho mình xinh code dc k.Mình đang định dùng VDK để làm mạch báo khi mở và tắt máy (nếu chưa có mạch dùng linh kiên bán dẫn)+bộ rung điện tử(dùng VDK)+nháy led.
    Lại nói tới VĐK m đã dùng attiny2313,atmega8,atmga16.(lắp và nạp ok)nhưng giờ tính tới chi phí thì m lại dùng attiny15L(8 chân)mình chứ hiểu lắm mong các bác chỉ giáo thêm.vì mình quen viết code trên codevisionAVR (k hỗn trợ con attiny15L này chỉ có attiny13 thôi hic hic.còn avr studio mình chưa dùng bao giờ.mong dc giúp đỡ
    ------------------- >>>>>>> thanksyou<<<<<<<-------------------------

Comment

mach dieu khien tu xa bang song radio

chao ban!
      ban co the up mach do len cho anh em xem dc ko???
      xem moi biet dc nhu the nao chu?

Comment

Về tác giả

Collapse

cddk1a Tìm hiểu thêm về cddk1a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X