Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm mạch thu phát RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bác Quế Dương thực hiện lời hứa đi..

Comment

chờ mãi chưa thấy bác qd share mạch cho anh em,

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
        chờ mãi chưa thấy bác qd share mạch cho anh em,
        Chắc bác ấy nhỡ lời, sợ mất cần câu cơm ấy mà. hoho

Comment

Nguyên văn bởi hoanghung92 Xem bài viết
          Chắc bác ấy nhỡ lời, sợ mất cần câu cơm ấy mà. hoho
          Cái mạch thu phát đó cũng đơn giản thôi ... chẳng khó khăn gì ... Nhưng cũng cần phải vẽ vời , thiết kế ( rồi còn chuẩn bị tinh thần ngồi trả lời ... mấy cụ gà nữa ... Nên đương nhiên đã POST lên thì cần phải có sự chuẩn bị )

Mấy cái mạch vớ vẩn đó không phải là cần câu cơm của tôi ... nên gọi chi là sợ mất ? Gọi là làm cho nó vui , giảm sờ trét ... chứ học hành hàng chục năm , đủ cả thể loại ... lĩnh vực công nghệ cao ... mà cả bộ mạch chỉ được 20k tiền lãi ... thì đúng thật ... đi làm bốc vác kiếm được nhiều tiền hơn.

--- Hiện tại tôi đang làm 1 số thiết bị cho 1 số trường học ... Đại loại cũng liên quan đến đo đạc , kiểm tra , test ... Nên thời gian cũng không nhiều
          ( và cái này thì đúng là làm để có cơm ăn ... nên phải làm )

Còn cái mạch điều khiển đơn giản ... có thời gian và chuẩn bị tốt mới có thể giúp các bạn được ! Mỗi lần Post bài cũng đều cần suy nghĩ mình post gì ... và chiếm 1 khoảng thời gian ( nhàn rỗi thì không nói ... nhưng đang làm việc có thể ảnh hưởng đến công việc )

Sản phẩm đang sản xuất theo đặt hàng !

Click image for larger version

Name:	RF_systemII_demo.jpg
Views:	1
Size:	71.7 KB
ID:	1366234
          Click image for larger version

Name:	USB_RF_system.jpg
Views:	2
Size:	122.6 KB
ID:	1366235

( Một loại là thiết bị độc lập .... 1 loại là dùng kèm với máy tính ) ... Có nó thì làm việc, test với RF cũng nhẹ nhàng và nhanh hơn rất nhiều lần !!!
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
            Cái mạch thu phát đó cũng đơn giản thôi ... chẳng khó khăn gì ... Nhưng cũng cần phải vẽ vời , thiết kế ( rồi còn chuẩn bị tinh thần ngồi trả lời ... mấy cụ gà nữa ... Nên đương nhiên đã POST lên thì cần phải có sự chuẩn bị )

Mấy cái mạch vớ vẩn đó không phải là cần câu cơm của tôi ... nên gọi chi là sợ mất ? Gọi là làm cho nó vui , giảm sờ trét ... chứ học hành hàng chục năm , đủ cả thể loại ... lĩnh vực công nghệ cao ... mà cả bộ mạch chỉ được 20k tiền lãi ... thì đúng thật ... đi làm bốc vác kiếm được nhiều tiền hơn.

--- Hiện tại tôi đang làm 1 số thiết bị cho 1 số trường học ... Đại loại cũng liên quan đến đo đạc , kiểm tra , test ... Nên thời gian cũng không nhiều
            ( và cái này thì đúng là làm để có cơm ăn ... nên phải làm )

Còn cái mạch điều khiển đơn giản ... có thời gian và chuẩn bị tốt mới có thể giúp các bạn được ! Mỗi lần Post bài cũng đều cần suy nghĩ mình post gì ... và chiếm 1 khoảng thời gian ( nhàn rỗi thì không nói ... nhưng đang làm việc có thể ảnh hưởng đến công việc )

Sản phẩm đang sản xuất theo đặt hàng !

[ATTACH=CONFIG]50675[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]50676[/ATTACH]

( Một loại là thiết bị độc lập .... 1 loại là dùng kèm với máy tính ) ... Có nó thì làm việc, test với RF cũng nhẹ nhàng và nhanh hơn rất nhiều lần !!!
            Toàn là những công nghệ cao, gà chúng em đang cần học nhiều. Bác làm từ A đến z ah?

Comment

Nguyên văn bởi hoanghung92 Xem bài viết
              Toàn là những công nghệ cao, gà chúng em đang cần học nhiều. Bác làm từ A đến z ah?
              Dạ ... mình làm từ A --> Z ! ( cá nhân thôi ) ...

--- RF ngoài việc có sự tính toán phức tạp ( nhiều khi còn có cả cái mà người ta nói " duyên với nghề " ) ...

Cứ thử nghĩ xem ... khi mà trước đây : bán cả đất đi thì mới mua nổi 1 cái máy đo của HP Agilent ... gần chục năm trở lại đây ... mình thiên hướng phát triển theo ngành thiết bị này .
              Việc tạo được các công cụ , đồ nghề ... giúp rất nhiều trong công việc và tính về kinh tế lợi hơn rất nhiều . Và mình vẫn theo đuổi với hi vọng 1 ngày nào đó , 1 lúc nào đó ... làm việc với RF cho những người mới nó dễ như làm việc với 1 MCU 89 , PIC, AVR , ARM phổ thông hiện tại .

--- Theo tìm hiểu thì ngoài cá nhân mình làm việc này ( ít có hãng , cơ sở nào sản xuất các thiết bị đo ) ở VN ta ? tại sao lại không ? trong khi mình có thể làm được .
              Nói rộng hơn 1 chút thì để làm được thiết bị phải am hiểu , tính toán kỹ lưỡng ( vì các thiết bị này có thể nói : thiết bị đẻ ra thiết bị ) giống như windows là phần mềm cha của nhiều phần mềm vậy !

--- Một điều khó khăn ở các thiết bị này là ... ( linh kiện VN không sản xuất được ) nên việc giá thành cũng có phần hơi cao so với những cá nhân ... tuy nhiên việc này sẽ nhẹ nhàng hơn nếu đại trà ... và có sự tính toán hợp lý . ( giống như ngày xưa 1 cái điện thoại di động giá cả căn nhà ... giờ đây vài trăm nghìn cũng có điện thoại di động mới ) ... !

Hi vọng một ngày nào đó ... thay vì phải mua những thiết bị vài chục k USD ... mà nói là " khó mà mua nổi " ... thì vẫn có thể có những thiết bị vài trăm k của VN ... có thể làm được việc !
              Xã hội hiện đại trong công nghệ thì công nghệ phải đẻ ra công nghệ ... Có công cụ và đúc kết những cái tinh túy thì đương nhiên những thế hệ sau sẽ không vất vả nữa !

--- Còn vụ mạch RF như đã hứa ... mình sẽ sắp xếp ... để tránh thất hứa như 1 số người đã nói !
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Xin mạch in thu phát rf pt2262/pt2272

Bác nào đã làm mạch in của mạch thu phát rf dùng pt2262/pt2272 có thể post lên cho em xin đc không?em ko có máy tính.

Comment

Bác QD cho hỏi 2 tool trên thì tool nào dễ dùng hơn, và cái nào thích hợp hơn cho học sinh - sinh viên.
                  cái tool thứ 2 kia dùng với PC chắc bác mới phát triển ? em cũng hay ghé qua web của bác mà không thấy giới thiệu gì về món này, theo em dự đoán thì cái này phải có phần cứng đi kèm nữa, bác có thể cho xem qua nó không?
                  Và giá cả của mỗi loại nữa, bác có thể cho biết? em xem có mua dược thì nhờ bác chuyển cho 1 bộ về nghiên cứu rf
                  0988 445 085

Comment

Mong bác Quế Dương lâu lắm rồi mà ko được. nản quá.bác cố bớt chút thời gian cho anh em đi. cảm ơn

Comment

• đợi mạch của bác queduong!!
                      yahoo: huu.thanh44
                      email:

Comment

• Ai biết ở TP.HCM chỗ nào bán RF xa 1km trở lên, 2 kênh trở lên, chỉ mình với

Comment

• bac co the cho em xin code rf dung pic 16f887 dc ko? em cam on. mail em la: thuantv85@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi flamingo_ld Xem bài viết
                            nói tầm bậy , muốn 5 mét chứ 500 mét cũng được 2 km cũng được chỉ cần anten của chú đủ dài để sóng RF có thể phát - thu tốt
                            về lý thuyết muốn có 10 kênh on/off với PT2262 PT2272 này thì phải kết hợp VĐK
                            ko cần vi điều khiển cũng đựoc chứ? dùng ff cũng đựợc mà

MOV NHÀ,ANH
                            MOV NHÀ,EM
                            ADD ANH,EM

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                              Ai biết ở TP.HCM chỗ nào bán RF xa 1km trở lên, 2 kênh trở lên, chỉ mình với
                              bạn ra tịm phúc lan hỏi thử xem có không. www.phuclanshoft.com đó.

mình vừa vẽ xong mạch thu rf theo mạch mua ở nhật tảo nè
                              mach thu 4 kenh FR.rar
                              Heo Ma Mút

Comment

• chờ bác queduong!! mãi

Comment

Về tác giả

Collapse

marken Tìm hiểu thêm về marken

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X