Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch phát FM chỉnh được tần số !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Xin hỏi những con IC phát đó thì ở Việt Nam có mua được không vậy ?
    Email:

Comment

MAX 206x serial

.
      Con MAX này ở đâu thì hổng biết, nhưng Nhật Tảo thì có. Lan Hương đã mua vài chục con (nhiều lần) ở cửa hàng Ngọc đầu chợ Nhật Tão rồi.

Nếu không thì anh duyhiep hỏi anh students trên diễn đàn mình chắc là có.

Lan Hương.
      Last edited by lanhuong; 03-12-2007, 19:14.

Comment

Lan Hương có email không. Cho anh để anh tiện liên lạc hỏi em mấy vấn đề đc chứ?.
        Sao diễn đàn này lại không có hộp thư nhỉ?
        |

Comment

Lan Hương xin lỗi

Tại vì .... rằng thì là .... diễn đàn không có món hộp thư. Nên Lan Hiương đưa đại cái "meo meo" lên đây, các anh các` chị muốn liên lạc gì thì cứ "xen" (send) vào.

Lan Hương : chimen_nho03@yahoo.com

(chim én nhỏ, chứ không phải là ... chí mén đâu đó.

Lan Hương

Comment

lanhuong giỏi quá! Con gái chơi RF ngầu thiệt, rất mong được quen với bạn.

Comment

Mình mới tham gia vào dđ thấy nhiều bạn trẻ rất giỏi và rất chịu khó học hỏi nhất là trong lãnh vực siêu cao tần mình hy vọng sẽ trao đổi nhiều với các bạn, để làm quen mình gửi link này mình thường dùng nó trong tính toán các microstripline hy vọng nó sẽ hữu ích cho các bạn trong cuộc chơi.

Comment

Sao gửi thư cho Lan Hương mà chẳng thấy hồi âm gì là thế nào?
                |

Comment

anh minhtinh

Đã có tin nhắn cho anh rồi.

Lan Hương.

Comment

Chị Lan HƯơng ơi, cái con Max2606 là chỉ phát sóng thôi, có con nào tích hợp sẵn thu sóng luôn không hả chị ?
                    Hướng dẫn cụ thể cho AVR tại đây :
                    Hãy nhấn vào nút "Cảm ơn" để em biết rằng em đã giúp được một ai đó.

Comment

Max 2006

Anh phuc_07 ơi ! phát sóng được thì cũng thu sóng được đó .
                      chỉ cần F1 + F2 = Fi
                      với Fi là trung tần thì moị thứ đều ... có thể xảy ra .

Anh hiểu không nào ?

Lan Hương

Comment

Con MAX2606- MAX2609 chuyên dùng làm mạch dao động (VCO) cho các Cellular, PCS Mobile phones...Máy cầm tay nhỏ gọn nói chung, nó không có chức năng trộn tần, khuếch đại....

Comment

Anh phuc_07 ơi !
                          Em mới có 17 tuổi hà, em đã xưng là em rồi, chị cứ gọi em thôi ! Em thấy chị giỏi quá nên muốn học hỏi chút ít kinh nghiệm, mong chị và các anh, các bác chỉ giáo giúp.

chỉ cần F1 + F2 = Fi
                          với Fi là trung tần thì moị thứ đều ... có thể xảy ra
                          Em thật sự không hiểu nổi, con đó chỉ có chức năng phát, tức là chỉ tạo sóng cao tần, trộn với tín hiệu vào rồi phát xạ ra thôi chứ làm sao mà thu sóng, sóng chui vô chân nào ? Tách sóng, khuếch đại... nhiều lắm ??? Mong chị chỉ giúp, nếu có sơ đồ mạch thì chị post lên giùm em với. Thanks chị nhiều
                          Hướng dẫn cụ thể cho AVR tại đây :
                          Hãy nhấn vào nút "Cảm ơn" để em biết rằng em đã giúp được một ai đó.

Comment

Mình rất muốn có trong tay "tuyệt chiêu" siêu cao tần nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Môn Trường Điện Từ + 3 cuốn giáo trình siêu cao tần bên bộ môn viễn thông đã đủ chưa? Tại vì mình không thích học kiểu "mì ăn liền", với lại học kiểu đó không hiểu gì hết. Mong rằng mọi người cho lời khuyên hữu ích. Xin cám ơn!

Comment

"tuyệt chiêu" siêu cao tần nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Môn Trường Điện Từ + 3 cuốn giáo trình siêu cao tần bên bộ môn viễn thông đã đủ chưa?
                              LH đã nói rồi. Giá như anh đủ OSC Scope 500 MHz + máy đo trường + .... đủ thứ, vẫn là ... chưa có gì hết.

LH đã từng tưởng mình có đủ mọi thứ, cho đến khi biết mình ... chả có gì hết.

Mấy thứ đồ của anh hhtung cũng ... thế thôi. Đồ bỏ.

Lan Hương ko ngu ngốc đến nỗi chụp hình lên đây. Cả một cái phòng thí nghiệm 500.000 US chỉ thua anh queduong .... một chút.

Lan Hương.

Comment

Xin lỗi các bạn vui tính nha! Mình nên tuân theo đúng quy định của chủ box, bàn chuyện siêu cao tần thui.

Comment

Về tác giả

Collapse

trongnhan007 Tìm hiểu thêm về trongnhan007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X