Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch phát + Thu ?? giúp tôi với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

phuơng án chưa khả thi.

Nguyên văn bởi nhan_ph Xem bài viết
    Khi Không Biêt Rõ Môt Thiêt Bị Nào đó , Vói Các Thông Số Khó Có Thễ Trả Lòi Chinh Xác ... Bạn Cần Biểt Mach Thu Phát Sóng Dơn Giản Nhẩt Kô >>dễ ệc à : Bạn Chỉ Cần Ra Chợ Mua 1 Bộ Micro Kô Dây> Với Mic Ta Có Bộ Phát Sóng Và Còn Dược Cả Mạch Phát Rui Con Gi >>> Với Hộp Thu Ta Có Mạch Thu Luôn>
    Chú ý Nha Khoảng Cach Mà Nó Cho Phép Chỉ Khoảng Từ 50m- 500m Thui...
    Mong Có Sự Thông Minh đột Xuất Cùng Gặp Gỡ ....
    Tel...026219397
    Cách của bạn có vẻ gọn ghê, theo kiểu nói của bạn là "dễ ẹc à".

Nhưng nói chung là ... không có gì hết.

Vì sao Lan Hương nói thế ? Đơn giản là đường người ta đã đắp sẵn, tráng nhựa phong quang. Bạn có thể vừa đi vừa nhẩy hay có thể Hiphop tối đa, nhưng .... vẫn thế.

Khác một chút là ... chậm hơn người ta đi bình thường, thế thôi.

Nguyên văn bởi cong1810 Xem bài viết
    có đứa bạn bảo em làm cho nó 1 thứ: giống như 1 thiết bị giúp ko để quên đồ! bao gồm 2 thứ! 1 mang trên người và 1 gắn lên balo túi xách...khi mà lỡ để quên thì đi khoảng 3-5 m thì nó báo. em nghĩ là có thể dùng sóng vô tuyến vì sóng vô tuyến có thể xuyên qua balo túi xách....có 1 điều là thay vì có sóng thì mất sóng nó sẽ báo hiệu!
    em dự định làm 1 mạch phát và mạch thu.mạch phát thì chỉ cần phát ra xung cố định. mạch thu thì kết hợp trans để đảo trạng thái mất sóng thì cấp nguồn,phát tiếng kêu!!
    ko biết như vậy có khả thi ko nhỉ!! hay có cách nào tốt hơn!!
    xin chỉ giáo cho em!! thanks!!
    Phương án mà bạn nghĩ, tại CTy HongWinh, đường Bàu Cát 2 Tân Bình đã nghiên cứu hơn 7 năm, nhưng cuối cùng là xác nhận thất bại. Đâu là nguyên nhân thất bại ?

Bạn thử tính xem nào.

1/. Các bộ báo động hay điều khiển đóng mở ô tô chỉ phát RF vài chục micro giây mỗi lần ta sử dụng đóng hay mở hệ thống xe, rồi ... ngủ cho đến lần kế tiếp. Điện thoại di động cũng chỉ tốn năng lượng lúc sử dụng mà thôi, và chúng "ngủ đông" đến lần sử dụng kế tiếp, chỉ có năng lượng rất bé cho LED hay LCD hiển thị (đồng hồ chẳng hạn).

Nói chung thì năng lượng phát RF tốn gấp 50 --> 100 lần năng lượng chờ.

2/. Máy định vị gắn trên ba lô túi xách của bạn sẽ phải phát RF liên tục để bộ "báo quên đồ" ghi nhận sự tồn tại của nó. Nghĩa là nguồn cung cấp phải liên tục đến mức nản lòng các cố gắng kỹ thuật.

Một đề xuất kỹ thuật được nghĩ ra : họ đã tìm cách phân đoạn RF. Cứ 5 giây mới phát 1 chùm xungư RF trong 1 giây --> bên bộ thu sẽ có delay >/= 6 giây. cách này đã tiết kiệm 80% năng lượng so với trước.

Nhưng vẫn .... không chịu nổi. Dùng pin sạc như điện thoại di động (10 giờ nạp) thì dùng chưa quá 1 giờ là đã "báo động giả" inh ỏi.

Tóm lại, phương án của bạn là không khả thi trong điều kiện kỹ thuật hiện nay. Nhưng có thể một ngày nào đó, thành tựu của phương thức truyền năng lượng (nạp pin) từ xa và "siêu tụ" có thể giải quyết vấn đề này.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

thế còn đối với chuột wireless thì sao chị Lan hương nhỉ!! nó cũng dùng sóng và cũng phát liên tục mà chỉ dùng 1 cục pin bé tẹo trong cả tháng!! vậy có phải là do khoảng cách ngắn ko??
      1 người hỏi em!!chị giải đáp dùm em nhé!!

Comment

em xem vài con chuột wireless!! khoảng cách cũng 10m! mà với 1 cục pin!! vậy tại sao chị nhỉ!!
        chị Lan hương ới!! giải thích dùm em nào!!
        thanks sis!! hì hì!

Comment

Nguyên văn bởi cong1810 Xem bài viết
          em xem vài con chuột wireless!! khoảng cách cũng 10m! mà với 1 cục pin!! vậy tại sao chị nhỉ!!
          chị Lan hương ới!! giải thích dùm em nào!!
          thanks sis!! hì hì!
          --- Bạn đã thử dùng chuột bắn games liên tục xem kết quả nó đạt được bao nhiêu tiếng đồng hồ !!! ?????????????

Khoảng cách thì có nhiều yếu tố chứ không cứ là 1 pin hay 2 pin !!!
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

uhm
            minh rất rất đang cần một sơ đồ thu sóng AM đơn giản nhất ,giúp mình nha???
            và còn cuộn dây trong mạch thu sóng AM quấn như thế nào hé??Chỉ mình cách tính toán luôn đi nha??Anten nữa chứ!!!Nếu các bạn tìm được có thể gửi cho mình bằng địa chỉ baophudtvt@yahoo.com.vn càng sóm càng tốt nha??Minh xin cảm ơn??

Comment

Về tác giả

Collapse

peter.buzz Tìm hiểu thêm về peter.buzz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X