Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin Hướng Dẫn Về Mạch Thu Phát Fm ( Xin Chi Lan Huong Chỉ Dùm)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

anh có sơ đồ pt2248 va pt2249 nè .Và đây là sơ đồ phát sóng 75w

-------------------------------
    ------------------------------
    sinh nam 1981 làm anh được ko vậy

Comment

anh có sơ đồ pt2248 va pt2249 nè .Và đây là sơ đồ phát sóng 75w

-------------------------------
      ------------------------------
      sinh nam 1981 làm anh được ko vậy
      Attached Files

Comment

thế các bác có cái mạch phát FM nào đơn giản dùng timer 555 không, cho em với
        ||

Comment

chị Hương ơi cho em xin mạch thu Fm goj nhẹ nhất đc ko ah.em mún nghe kể chuyện đêm khuya lắm chị ah.giúp em với nhé.kich thước mạch càng nhỏ càng tốt chị ah.thankssssss
          |

Comment

Anh (chị) hướng dẫn giúp em mạch FM này!

Chà các anh(chị) lang thang trên mạng, em lại search được mạch phát fm này. có vài chỗ em chưa hiểu rõ lắm nên nhờ các anh (chị) giải đáp giúp em với!!!
            1. Cho em hỏi cái mạch này làm ra nó chạy có tốt không? Có đạt được là 300m không nhỉ? với lại chất lượng tín hiệu có tốt không nhỉ?
            2. Mạch này tấn số là cố định, vậy nếu muốn chỉ tần số được thì em phải mắc tụ trime ở vị trí nào ạ?
            3. Cái cuộn dây L nó ghi là 4 vòng nhưng cỡ dây là bao nhiêu thì em chả biết! Với lại anten dùng cái anten trong radio nhỏ dài khoản 20cm thì có tốt ko ạ?
            Mong các anh(chị) giúp em. Em xin cám ơn ạ!
            Mạch ở dưới!
            Attached Files
            Kí? Có ăn được không nhỉ???

Comment

Nguyên văn bởi chinhhi Xem bài viết
              Chà các anh(chị) lang thang trên mạng, em lại search được mạch phát fm này. có vài chỗ em chưa hiểu rõ lắm nên nhờ các anh (chị) giải đáp giúp em với!!!
              1. Cho em hỏi cái mạch này làm ra nó chạy có tốt không? Có đạt được là 300m không nhỉ? với lại chất lượng tín hiệu có tốt không nhỉ?
              2. Mạch này tấn số là cố định, vậy nếu muốn chỉ tần số được thì em phải mắc tụ trime ở vị trí nào ạ?
              3. Cái cuộn dây L nó ghi là 4 vòng nhưng cỡ dây là bao nhiêu thì em chả biết! Với lại anten dùng cái anten trong radio nhỏ dài khoản 20cm thì có tốt ko ạ?
              Mong các anh(chị) giúp em. Em xin cám ơn ạ!
              Mạch ở dưới!
              1) thứ nhất là cái mạch này chạy không tốt
              2) muốn điều chỉnh tần số thì đơn giản thay đổi L ( 4T ), nếu muốn chỉnh bằng tụ thì gắn song song với L ( 4T)
              3) Người ta ghi rõ ràng rồi còn gì : Số vòng là 4 , cỡ dây là 22SWG quấn trên lõi ferrit đường kính 3mm

( Còn không biết SWG là gì thì ... Google !!! " SWG ===> mm "

--- và cuối cùng : khoảng cách phụ thuộc vào nhiều yếu tố ... trong điều kiện của bạn thì mạch này chắc dưới 15 mét
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                OK ... GOOD , biết tìm tòi vậy nó mới nhanh giỏi
                Bạn Quế Dương có sơ đồ bộ đàm galaxy 6ban 42 kênh không cho mình xin với hay bác nào biết chỗ có chỉ cho mình với cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi vanlinhcp Xem bài viết
                  Bạn Quế Dương có sơ đồ bộ đàm galaxy 6ban 42 kênh không cho mình xin với hay bác nào biết chỗ có chỉ cho mình với cám ơn nhiều
                  Sorry , mình không có sơ đồ loại này !
                  Thường thì chỉ những hãng tên tuổi lớn như kenwood , moto , icom ... mới hay có sơ đồ hoặc service manual ... chứ mấy hàng China , hongkong , taiwan ... thì chắc là không có đâu ( Chúng nó giấu còn chẳng được nữa là ... )
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

cho toi hoi IC max2608 có bán nhiều trên thị trường hiện nay không. nếu có thì mua ở đâu vậy
                    tôi đang cần con này mà chưa biết mua ở đâu

Comment

quấn bao nhiêu vòng dây thi được 16 nH. mới vào nghề xin được chỉ giáo
                      bác QD và chị LH là các cao thủ trong nghề xin chỉ giúp
                      KĐCS 2W dùng transistor thì dùng con nào đảm bảo tốt nhất.
                      nếu có thể xin gửi vào địa chỉ sau
                      mail: hung_dhan2004@yahoo.com
                      thank you very much!

Comment

lan hương này ! bạn biết về cái mạch thu- phát rf (pt2272-pt2262) mạch nào bạn lắp chạy rồi upload lên cho mình với !minh lắp thử rút khi nhiệm .mình đang học hỏi một số thầy cô (thầy nói khó cân chỉnh cuộn dây lắm!).thank you very much!

mail:nguyenminhluan2989@gmail.com

Comment

mạch này bạn nên hỏi anh QD. anh ấy làm rồi và chạy thử rất ngon lành
                          kể cả ứng dụng pt2262/2272
                          mình đã thử test một lần mạch chạy rất tốt, khoảng cách tương đối xa từ khoảng 100 - 150m đấy ( P = 1,5W)

Comment

chị lan hương có thể cho em một mạch khuếch đại công suất tới khoảng 1,5 W ở dải tần 350MHz được không ạh? em đang cần. hay chị có thể chỉ dẫn cho em dùng con bán dẫn nào không?
                            cảm ơn chị
                            hung_dhan2004@yahoo.com

Comment

lan huong đang bị anh em phê phán kịch liệt.Vào tâm tình dân kĩ thuật mà đọc.Lan huong có lẽ đã chấm hết.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

help

cao nhân nào có sơ đồ mạch thu phát FM stereo xin chỉ giáo

xin đa tạ
                                Last edited by karzack; 11-10-2009, 12:19.

Comment

Về tác giả

Collapse

kyniemdauyeu Tìm hiểu thêm về kyniemdauyeu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X