Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AC Servo driver khởi động chậm, không lên điện liền, nhờ giúp đỡ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AC Servo driver khởi động chậm, không lên điện liền, nhờ giúp đỡ.

Chào các bác dtvn, đã rất lâu rồi e mới trở lại diễn đàn chắc lần cuối login hay đăng bài cũng 8 9 năm rồi, thật sự cứ tưởng 4rum đã EOL rồi chứ nhưng các MOD AD vẫn còn duy trì được thật hay quá , không bít giờ có còn xôm tụ như hồi 2010 2012 không, nhưng gần như các 4rum bị tiêu diệt gần hết khi mxh lên ngôi. Thôi vào chủ đề chính

Em có con servo driver này , bị tình trạng gim nguồn rất lâu nó mới chạy được, tầm 6 8h mới boot được , sau đó em có kiểm tra sơ thì ko thấy tụ phù, mạch thấy có các áp như sau +23.7 , -16, +6.1, +5 ,+3v3, +1.8 . em tháy khá đủ ko thiếu áp nào, khi mạch đã lên đèn thì đo được áp 24.5v, -16.5, 6.05, 5,3v3, 1.8 .Em bực quá tìm ko ra lỗi thôi thay con crystal 30mhz chỗ chip DSP , thì bây h nó tầm 1 -2h nó lên (ngắn hơn lúc trước) . Có tham khảo vài ae thì bảo thay hết dàn tụ hóa ở board công suất (trừ máy con 400v) . em có tháo thử ra check thì ko thấy lỗi gì nạp xả vẫn ổn, chỉ sợ bị máy con tụ smd trên board khiển. Một khi lên điện được là chạy tốt nha ko bị lỗi gì, nhưng chỉ cần cúp điện bật lại là phải chờ ( dùng board đang nóng).

Bác nào có kinh nghiệm sửa chữa servodrive có thể xin 1 tip để em đi đúng hướng dò bệnh ạ. Rất cảm ơn các bác. Click image for larger version

Name:	55496398318395ddcc926.jpg
Views:	7246
Size:	355.4 KB
ID:	1734121

Attached Files
    CK6C -HUI

Về tác giả

Collapse

minhtri0405 Tìm hiểu thêm về minhtri0405

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...