Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xác định tên IC của mạch tạo một xung duy nhất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tên thì ghi đúng nhưng có lẽ chủ thớt ko biết con TL432 là con gì,thấy giống tran nên lôi cái kí hiệu tran ra vẽ.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      con transistor C828 làm regu được , nó thay cho diode zen 9v được!
      Cái này em không biết nên hỏi bác.
      Em vừa tra datasheet con c828 chỉ thấy nó ghi VBE 5volt (không phải 9 volt).Vậy làm sao dùng mối nối diode be làm regu được?nếu câu hỏi có "ngu" bác bỏ qua.

Comment

Nguyên văn bởi dcongchuc Xem bài viết
        Cái này em không biết nên hỏi bác.
        Em vừa tra datasheet con c828 chỉ thấy nó ghi VBE 5volt (không phải 9 volt).Vậy làm sao dùng mối nối diode be làm regu được?nếu câu hỏi có "ngu" bác bỏ qua.
        Đúng là rất lạ, nên câu hỏi của bác không phải là 'ngu" bác à! đây là mẹo của thợ thời 1980, thời đó làm gì có zen dồi dào như bây giờ, khi cần thì lấy 1 con C828, bẻ chân c đi rồi làm zen 9v, nếu cần 12v thì móc thêm diode thường vào chân E(chỉ có loại C828A thôi) chứ còn sách vở tài liệu có ai nói đâu! vì thế các thợ già có nhiều chiêu rất độc đáo!

Comment

Đúng là rất lạ, nên câu hỏi của bác không phải là 'ngu" bác à! đây là mẹo của thợ thời 1980, thời đó làm gì có zen dồi dào như bây giờ, khi cần thì lấy 1 con C828, bẻ chân c đi rồi làm zen 9v, nếu cần 12v thì móc thêm diode thường vào chân E(chỉ có loại C828A thôi) chứ còn sách vở tài liệu có ai nói đâu! vì thế các thợ già có nhiều chiêu rất độc đáo!
          Đúng là rất lạ,không thể giải thích được hiện tượng này vì nó liên quan đến công nghệ chế tạo transistor.

Comment

Những transistor chế tạo bằng công nghệ gần giống với công nghệ chế tạo diode Zener thì mới thể hiện tính năng ổn áp tại các tiếp giáp phân cực ngược.
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Mình đọc datasheet của nó thì con này dùng để điều chỉnh điện áp ra theo điện áp tham chiếu. Trên thực tế thì chân 3 (cathode) đã bị cắt đi ko nối vào mạch.nên mình ngĩ nó là một con diode zenner thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

niceday86 Tìm hiểu thêm về niceday86

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X