Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẫn là mạch inverter

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em thắp sáng được 1 bóng đèn 100W, nhưng cũng chưa sáng bằng điện 220V. Vậy mình có thể mắc thêm 2 con D718 nữa được không và mắc như thế nào ạ, nếu không thì 4 con D718 nữa cũng được. Biến áp của em là loại lớn (40A). THANK

Comment

dung tích bình acquy ==> công suất biến áp ==> số BJT = (P/U)/I(bjt)

P: công suất biến áp
      U: điện áp bình ắc quy
      I(bjt): dòng qua chân C của D718 = 9A
      email:
      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

cái biến áp nhỏ quá!công suất không cao nên khi lắp tải sẽ sụp áp mạnh
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi d&delectric Xem bài viết
          Bac OpenDoor cho em hỏi tí nữa ạ, mình giải nhiệt cho D718 có cần phải lót cách điện ko ạ.
          Khi giải nhiệt bạn phải có tấm lót cách điện cho các transistor. Các transistor BJT này lớn và cồng kềnh mà dòng và áp lại không được cao, nếu có thể bạn nên sử dụng MOSFET ví dụ như dòng họ xNxx, IRF, IRFP.v.v.

Comment

Em dự định lắp thêm 4 con D718 nữa theo kiểu darlington dự theo 4 con sẳn có, nghĩa là 1 con D718 sẳn có thì em mắc thêm 1 con nữa theo darlingon và cũng với 3 con nữa. Không biết như thế có nâng được công suất không các bác. Các bác cao thủ cho em ý kiến tí ạ. Thanhk nhìu

Comment

không phải cứ nhiều sò là công suất ra cao đâu bạn.công suất còn phụ thuộc và biến áp của bạn nữa.mà biến áp inverter thì bạn phải quấn rất cận thận phải quấn lần lượt từng vòng và thành từng lớp cận thận giữa các lớp phải lót cách điện với nhau nếu không sẽ bị đánh lửa giữa các vòng đây đó bạn.mà theo mình bạn nên dùng FET thì hay hơn là dùng BJT
              Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
              website: suntech-vn.com
              phone. 0974 354 077
              Email.

Comment

4 con D718 mà kéo vào 1 cái biến áp chưa chắc nổi 2A kia thì đã thấy nản rồi chứ chưa cần phân tích sâu đến mạch. hic hic!!mà kéo 4 con D718 này thì Acqui 75A chắc chạy nổi được 1 giờ không bạn. Mấy cái này tớ mắc nhiều biết rồi. Xung từ những con IC đưa ra là xung vuông nên đỉnh âm và đỉnh dương giữ rất lâu, mà điện áp ta hay dùng là dao động sin. Sử dụng xung vuông vẫn làm đc nhưng nhanh tốn Acqui, các thiết bị như quạt hay biến áp chạy nguồn này sẽ bị kêu. Xung vuông dao động tăng đột ngột không điều hòa tăng dần như dao động sin. Nên nếu bạn lắp để tham khảo để biết thì cứ mầy mò sẽ ra nhiều, nhưng lắp để dùng thì khuyên bạn không nên vì 1 cái Acqui 75A bây giờ chắc cũng khoảng 800k mà bạn chạy chẳng nổi 1 buổi sáng đâu. Chạy mạch Inverter hại Acqui kinh khủng
                Last edited by wedlist3; 31-01-2012, 03:18.
                YH:
                Email:
                Phone: 0986320312

Comment

mạch này chạy tv 21in ngon chứ các bác? e lắp bằng sò 3055 khỏe hơn :-)

Comment

Về tác giả

Collapse

d&delectric Tìm hiểu thêm về d&delectric

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X