Thông báo

Collapse
No announcement yet.

inverter đã hoạt động DC to DC cần giúp đỡ mạch cầu H

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• inverter đã hoạt động DC to DC cần giúp đỡ mạch cầu H

hehe.sau bao nhiêu nỗ lực cuối cùng cái inverter khốn khổ của em đã có 400v DC.em cần các bác hướng dẫn phân tích mạch cầu H để băm xung thành 220AC.4 con FET em thay bằng p75nf75 (con gốc là IRF 3205).còn 4 con cầu H của nó là IRF7 40A.nhưng em đo bị chết 1 con.2 con sống nhưng khi cấp điện vào 2 chân G và S để đo D với s thì kim xuống nhanh.cứ như phóng dần dần cho hết điện vậy.không biết có thể thay thế IRF7 40A bằng con gì được bác.bây giờ ra chợ mua toàn hàng đểu về có chạy được đâu toàn mất tiền oan.hôm kia lại chết tiếp con IGBT 30 cành xong.về nhà trước khi lắp kiểm tra hết rồi.tụ thay.cầu trì điot thay mới IGBT thay mới hết vậy mà mới cắm điện đã đi đời nhà ma con sò rồi.hix.rút kinh nghiêm không mua đồ chợ nữa kiếm LK trong mạch cũ vậy.tuy cũ nhưng còn tốt gấp hàng vạn lần LK bây giờ

đồ chợ dùng cũng được bác ạ!nhưng quan trọng là do mạch bác thôi,chưa kiểm tra kĩ mà đã thay vào thì chỉ có mất tiền,nó bị hỏng con IRF710 thì chưa chắc cứ thay mỗi con ấy là được mà nó còn liên quan đến nhiều lk khác nữa bác ạ
    Last edited by bboyminh; 14-02-2012, 13:22.
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

uh.bây giờ mình cũng rút kinh nghiệm rồi kiểm tra kỹ cang rồi mới thay.không biết con IRF 740A thì thay bằng con gì tương đương hoặc bé hơn cũng được vì bên FET công xuất em thay con yếu hơn mà

Comment

bây h a kiếm cái radio tàu,mở băng AM,bật lên rồi cho vào chỗ cái inverter để em nó có kêu rè rè của tần số 50hz không?
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

uh.để mình kiếm cái đài thử xem sao.không biết dùng di động có FM được không nhỉ

Comment

các bác cho em hỏi cái con diode này có tác dụng gì vậy
            mà em mắc theo mạch này ,sao cầu h chỉ cho ra điện áp 1 chiều thôi là sao
            Click image for larger version

Name:	bmnbnvb.JPG
Views:	3
Size:	26.2 KB
ID:	1371741

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan3112 Tìm hiểu thêm về thuan3112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...