Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp làm máy hàn từ súp von tơ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp làm máy hàn từ súp von tơ

tình hình nhà em có cái súp von tơ k biết từ bao h. mà em thích có 1 cái máy hàn hồ quang nhỏ để nghịch ngợm trong gia đình nhưng e k biết phải làm thế nào
    lõi biến áp súp nhà em tầm hơn chục kg. vậy bác nào rành nhiệt tình giúp em chế chi tiết được k ạ
    thank các bác nhiều

lõi thép của bạn là loại j . ei , U hay vòng xuyến. nếu là ei or u thì tốt còn vòng xuyến thì hỏi củ chuối

Comment

Bạn mua dây đồng cỡ 5mm để quấn phần thứ cấp thi mới đảm bảo hàn dc que 3mm. Và phải tính toán số vòng /vôn .không nhớ rõ la thứ cấp bao nhiêu vôn nưã nhưng dòng đối với dây 5mm là thoả mái rùi
      Email:
      phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

- bạn kiểm tra xem cái súp cũ ấy còn hoạt động ko, nếu cuộn sơ cấp vẫn dùng được thì bạn kiếm lấy 1 đoạn dây điện từ nhỏ cuộn vào chục vòng để đo xem điện áp 1 vòng là bao nhiu, từ đó nhân lên tính số vòng cho thứ cấp cần cuộn thêm, theo mình đoán thì bạn nên cuộn thứ cấp khoảng 50V là hàn được, dây quấn thì bạn nên mua dây điện lực loại đơn vỏ nhựa t o như cái đũa lõi nhôm bên trong có nhìu sợi nhỏ bện nhẹ với nhau để cuộn, vừa rẻ vừa dễ mua, lại chịu được dòng lớn, cũng ko biết thế nào nhưng vẫn phải nói thêm là bạn chỉ cắm điện khi có lõi sắt nhé, tháo lõi ra rùi mà cắm điện là nó cháy ấy...

Comment

Về tác giả

Collapse

manhthoi Tìm hiểu thêm về manhthoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X