Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCA785 và chỉnh lưu điêu khiển pha!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Vince711 Xem bài viết
    Các bác ơi giúp e với...E làm đồ án Thiết kế bộ điều khiển khuếch đại công suất TCA 785.....Bác nào có tài liệu liên quan thỳ gửi giúp e với....Helppppppppppppppp
    Mail: lequangvinh.bka.d1@gmail.com
    hỏi thế ai biết đâu dc mà lần.bạn dùng điều khiển cho cái j,một pha hay 3 pha,xoay chiều hay một chiều
    Attached Files
    Last edited by toan258; 08-05-2012, 09:01.
    đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Thank bạn nha.......Hiện tại mình đc thầy giáo giao làm đồ án đó...Chứ mình chưa biết mô tê gì cả....Bạn có tài liệu liên quan thỳ gửi cho mình tham khảo với.......Cái datasheet mình có r nhưng chưa biết làm gì với nó ....

Comment

các bác cho em hỏi cái chân 13 của con TCA này:nối lên Vcc thì là chọn kiểu long pulse hay short pulse. Em nhớ thầy giảng là khi nối Vcc thì xung ra sẽ là xung dài. Khi đó thì việc đấu nối chân 12 không còn ý nghĩa ( vì đằng nào cũng full hết rùi thì còn mở rộng xung chi nữa) Vậy mà phân tích mấy cái mạch trong datasheet của nó thấy pin 13 toàn nối lên Vcc + pin 12 vẫn nối tụ ? em k hiểu là nối con tự ở đó làm chi? ==> hoang mang hok biết chân 13 nối lên dương có ý nghĩa gì đây. Mong các bác giải thích. Thankssssss

Comment

mình làm được nhưng mà xung ra tại moc3020 thấp tè chỉnh điện áp có từ 0>>30v pro nào có cách làm cho điện áp ra cao hơn không mặc dù chân 14 và 15 có u ra = 0>>5v nhưng qua moc3020 thì kich thys chỉ được có từ 0>>30v thôi .........

Comment

bác nào cho em biết "tề đầu" điện áp đồng bộ nghĩa là thế nào không?

Comment

Nguyên văn bởi tinhyeunew Xem bài viết
              Bạn yessky12 gửi cho mình xin với, mình đang làm mạch điều chính tốc độc động cơ DC nhưng ko rõ sao ko đc, bên mạch điều chỉnh thì có xung vuông đo bằng Silicop rùi, khi qua biến áp xung thì ko thấy gì nữa, không điều khiển đc mạch động lực. Bạn xem nguyên lý mình này đc ko? Cảm ơn bạn rất nhiều. Mail mình là tinhyeunew0@yahoo.com bạn gửi mình xin nguyên lý tham khảo.
              thiếu tín hiệu đồng bộ.bạn nối dây từ X2-2 hoặc X2-1 qua trở 1M về chân số 5 nhé.chân số 5 không phải nối ra nguồn thế đâu.chân 14,15 bạn có thể cho thêm transistor khuếch đại nó lên nếu đầu ra BAX vẫn không có tín hiệu
              đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

ai giúp mình vẽ mạch sạc acquy dùng TCA 785 với. với mạch dùng là chỉnh lưu cầu điều khiển toàn phần.
                Last edited by okemenqv; 06-07-2013, 13:14.

Comment

bạn ơi cho mình xin cái mạch điều khiển của TCA 785 cho chỉnh lưu cầu 1 pha với.............mail của mình là nguyenvantrung.haui92@gmail.com

Comment

Con TCA 785 này mà mắc như sơ đồ trong datasheet dùng 220V thì cần con trở công suất 4.7K 10W. Còn nếu chỉ dùng 24VAC thì chỉ cần giảm con trở đó xuống là ok.
                    Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
                    - Website: www.dientu4u.com
                    - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

Ae ơi , ao có tài liệu chỉnh lưu cầu 3 pha dùng TCA785 k cho mình xin với !!
                      mail: lengoc94qt@gmail.com

Comment

đây là mạch chỉnh lưu cầu 1 pha hả a

Comment

Về tác giả

Collapse

dvnccbmacbt Tìm hiểu thêm về dvnccbmacbt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X