Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn về mạch cầu H cho inverter 1000w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn về mạch cầu H cho inverter 1000w

Theo như tiêu đề mình xin các cao thủ cho ý kiến về linh kiện nên dùng cho mạch cầu h băm xung 50hz cho inverter 1000w công suất thực vì mình đã xong phần dc-dc và đã thử tải 1000w thấy ok rồi nhưng mình lại mắc ở chỗ dc-ac.mình đang phân vân dùng igbt để đạt đc đủ cs nhưng lại không có sơ đồ dùng igbt.theo các bác dùng fet thj có đạt đủ cs la 1000w không,và nên dùng fet nào thì phù hợp hoặc bác nào có sơ đồ dùng bằng igbt thì share cho mình với thak mọi người(mình dùng xung vuông 50hz).

Nguyên văn bởi giaidieunhac Xem bài viết
    Theo như tiêu đề mình xin các cao thủ cho ý kiến về linh kiện nên dùng cho mạch cầu h băm xung 50hz cho inverter 1000w công suất thực vì mình đã xong phần dc-dc và đã thử tải 1000w thấy ok rồi nhưng mình lại mắc ở chỗ dc-ac.mình đang phân vân dùng igbt để đạt đc đủ cs nhưng lại không có sơ đồ dùng igbt.theo các bác dùng fet thj có đạt đủ cs la 1000w không,và nên dùng fet nào thì phù hợp hoặc bác nào có sơ đồ dùng bằng igbt thì share cho mình với thak mọi người(mình dùng xung vuông 50hz).
    Xung vuông thì em dùng LM555 với CD4013 , đảm bảo vuông đét , hiệu suất cao .

Comment

Nguyên văn bởi Boa Hancock Xem bài viết
      Xung vuông thì em dùng LM555 với CD4013 , đảm bảo vuông đét , hiệu suất cao .
      Về vấn đề xung thì e không lo mà e lo là với tải lớn thì mofet co chịu được không và e chưa biết nên dùng fet nào thì ổn thỏa cho 1000w công suất thực

Comment

Nguyên văn bởi giaidieunhac Xem bài viết
        Về vấn đề xung thì e không lo mà e lo là với tải lớn thì mofet co chịu được không và e chưa biết nên dùng fet nào thì ổn thỏa cho 1000w công suất thực
        Google thẳng tiến .

IRF460 , thừa sức 1000w

Comment

thank bác nhé để em tiến hành cho cái inver xem tiến trình thế nào.hjhj

Comment

IRF460 có chịu được tải 1000W công suất thực không ạ.

Comment

Chắc là không được đâu bạn ơi
              Quán ăn Vĩnh Yên

Comment

Về tác giả

Collapse

giaidieunhac Tìm hiểu thêm về giaidieunhac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X