Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết kế mạch nguồn xung 5V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiết kế mạch nguồn xung 5V

Anh chị có thể cho em 1 nguồn ổn áp xung với điện áp ra là 5V,về công suất thì nhỏ thôi .Bởi vì em có làm đồ án mà thầy em lại bắt làm nguôn xung,em đang làm về mô phỏng cho họ 8951,em đọc nhiều về nguồn xung nhưng vẫn chưa hiểu rõ lắm.
    Mong được giả thích về nguyên lý hoạt động của mạch,bởi vì thầy có hỏi thì em còn đường trả lời nữa .Xin hậu tạ !!!

------------------------------------------------

nguồn ổn áp xung thế nào vậy pác??
    con 7805 có được hok??

Comment

trời đất,7805 là dùng cho nguồn tuyến tính rồi,chứ đâu phải nguồn xung đâu

Comment

Bác yêu cầu ko cụ thể. Nguồn buck hay Boost ? Nguyên lý chung chung là thay đổi độ rộng xung cấp cho phần tử chuyển mạch để dc áp ra như ý.
        Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
          Bác yêu cầu ko cụ thể. Nguồn buck hay Boost ? Nguyên lý chung chung là thay đổi độ rộng xung cấp cho phần tử chuyển mạch để dc áp ra như ý.
          sorry mình không để ý,mình đang quan tâm về mạch flyback,dùng 1 con IC và Mosfet để điều chỉnh độ rộng xung,cũng như điều chỉnh tần số,tiêu biểu như con ka3842 hay uc3842,TL494 ,mình muốn biết về chức năng các chân của IC này
          Còn về độ rộng xung,hay tần số thì sao cũng dc,miễn sao nguồn ra là 5V 150W thì tốt rồi

Comment

5V 150W = 30A , con này thuộc lại trung rồi, ko phỉa hạng ruồi ah

nhỏ nhỏ tầm 30w có thể kiếm mấy con top223 hay viper
            mạch cực đơn giản

Comment

Tìm mua viper

Bác biết nơi nào bán viper100a chỉ giúp em với. mạch switch của em bị cháy mất 2 con này mà không tìm ra chỗ bán. đt của em0904518389

Comment

Cái mạch này mình dùng trong môn thực hành Xung Số tốt lăm.có cả nguyên lý và layout
                cho ra điện thế +5V,-5V,+12V,-12V,Xung CK có thể thay đổi chu kỳ được và một ngõ ra có điện thế thay đổi được
                http://www.mediafire.com/file/tkqzngmnjzy/MACH NGUON1.rar

Comment

hi, nhưng chúng ta đang nói về nguồn xung công suất lớn, có liên quan máy biến áp xung...

:

Comment

Nguyên văn bởi alone76816 Xem bài viết
                    Anh chị có thể cho em 1 nguồn ổn áp xung với điện áp ra là 5V,về công suất thì nhỏ thôi .Bởi vì em có làm đồ án mà thầy em lại bắt làm nguôn xung,em đang làm về mô phỏng cho họ 8951,em đọc nhiều về nguồn xung nhưng vẫn chưa hiểu rõ lắm.
                    Mong được giả thích về nguyên lý hoạt động của mạch,bởi vì thầy có hỏi thì em còn đường trả lời nữa .Xin hậu tạ !!!
                    o day full ne ban
                    http://da08dta.co.cc/

Comment

Nguyên văn bởi Ngoc_Den Xem bài viết
                      o day full ne ban
                      http://da08dta.co.cc/
                      link die rồi bạn ơi

Comment

Về tác giả

Collapse

alone76816 Tìm hiểu thêm về alone76816

Bài viết mới nhất