Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch nghịch lưu áp 1 chiều sang xoay chiều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về mạch nghịch lưu áp 1 chiều sang xoay chiều

chào mọi người xin mọi người chi giáo dùm minh.co huynh nào có mạch nghịch lưu áp 48V DC sang xoay chiều không vay, nếu có post giúp mình với nghe
    _--------------------------------------------------

để dòng điện 1 chiều chuyển sang dòng soay chiều.cach đơn gian nhât là dùng mạch chỉnh lưu

Comment

Nguyên văn bởi romance_qt Xem bài viết
      chào mọi người xin mọi người chi giáo dùm minh.co huynh nào có mạch nghịch lưu áp 48V DC sang xoay chiều không vay, nếu có post giúp mình với nghe
      Bạn ra chợ tìm 1 biến áp 220/96 có điểm giữa, thật ra là 48/0/48. Dùng 555 dao động 100Hz, 4013 chia 2 (Q bù nối vào D) rồi 2 đầu ra q và q bù vào 2 fet. 2 cực D của Fet nối vào 2 đầu biến áp, điểm giữa nối nguồn +48v. chúc thành công.
      Mobile: 0982263051

Comment

uh cảm ơn bạn đả gợi ý cho mình,thế bạn có sơ đồ nguyên lý kô ,nếu có bạn post lên cho mình tham khảo với nha.thanks
        _--------------------------------------------------

Comment

ai có thể làm ơn cho mình sơ đồ nghịch lưu dòng DC 12v thành AC 220 V .p=1500W minhg đang rất cần đó. tk mail của mình là.: lammanh_bg@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi candycool Xem bài viết
            để dòng điện 1 chiều chuyển sang dòng soay chiều.cach đơn gian nhât là dùng mạch chỉnh lưu
            bạn nhầm rồi mạch chỉnh lưu là biến soay chiều thành một chiều
            còn nhịch lưu la 1 chiều thành soay chiều
            kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
            đến chết mới buông tay

Comment

dung mach chinh luu de bien doi ac sang dc chu ai bao ban chinh luu bien doi dc thanh ac ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ???????/

Comment

ban noi mach nghich luu moi chinh xac

Comment

không cần hỏi nhiều làm gì , bạn lại nhà sách mua cuốn mạch đện lý thú của KS Nguyễn Đức Ánh nó có trong đó, còn rất nhiều mạch khác nữa để bạn tha hồ khám phá,

Comment

ban cho so do nguyen ly cua no len dc ko?

Comment

Tìm đầy trên mạng ý. Còn không thì mua một cái về mổ ra mà xem. Mấy cái công suất nhỏ, trên diễn đàn có rồi.
                      Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi romance_qt Xem bài viết
                        Để tạo vuông bạn nên dùng Con 4047...còn biên áp thì dùng loại 12V-0V-12V và 0V- 220V. Rất đơn giản dễ lắp.
                        [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

a nào có mạch nghịch lưu 12VDC lên 220 VAC với P=500w k?cho e sơ đồ nguyên lý voi.
                          gmail của e la: nguyenhuy.haui@gmail.com

Comment

Xin hỏi các sư huynh ai biết về mạch nghịch lưu giúp em sơ đồ nguyên lý. nguồn DC 12v sang AC. huynh nào biết gửi mail: kingkongls@rocketmail.com giúp em nha. THANKS nhìu nhìu !!

Comment

Nguyên văn bởi lngs2n Xem bài viết
                              Xin hỏi các sư huynh ai biết về mạch nghịch lưu giúp em sơ đồ nguyên lý. nguồn DC 12v sang AC. huynh nào biết gửi mail: kingkongls@rocketmail.com giúp em nha. THANKS nhìu nhìu !!
                              đề tài này đả có hướng dẩn nhiều trên diển dàn,chịu khó tìm lại để tham khảo.
                              nếu muốn ráp BAX bằng fe lỏi sắt,mạch điện trans đơn giản thì tìm đọc bài: [sat-dien-thoai-tu-vot-muoi-dien-108412] cùng luồng nầy để tham khảo.trong đó có sơ đồ và cách quấn biến áp.

Comment

Về tác giả

Collapse

romance_qt Tìm hiểu thêm về romance_qt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X