Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch phát xung dùng TCA 785

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ngominhtri Xem bài viết
    Thank ban toan258,
    P01 và P02 để nối với 2 pha còn lại (mạch kích SCR chỉnh lưu 2 pha hình tia, sẽ dùng 3 con TCA785 để kích cho mỗi pha). Mình tách ra làm 1 pha trước.
    chẳng hiểu, mình điều khiển 3 pha cũng mới dùng đến 3 con.mà một chân 14 - 15 mỗi chân đã điều khiển một con moc rồi lại lôi nó đi điều khiển cái gì nữa mà không cách ly nó sao.
    đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

• Bạn cứ làm y chang datasheet là chạy , thay con tụ chân 10 = tụ 104 là chỉnh chiết áp chân 9 ( nếu có osilocope đo chân 10 răng cưa đẹp là ok ) . Khuyên bạn phần nguồn nên dùng biến áp cách ly để an toàn , đầu ra cách ly Biến áp xung
      Email :
      DĐ : 0966 6789 22

Comment

• tca
        tôi đã chỉnh sửa bạn hãy xem nhé ,điều chỉnh VR1 là điều chỉnh độ dốc của điện áp răng cưa , điều chỉnh VR2 là điều chỉnh điện áp 1 chiều ( so sánh với điện áp răng cưa ) , khi Urc > Udc thì có xung ra ở Q14 và Q15 . Xung ra phụ thuộc vào điểm cắt giữa Urc và Udc , vậy điều chỉnh Udc là điều chỉnh góc mở tới Thyristor , góc mở tăng thì Ura giảm và ngược lại
        Email :

Comment

• Mình chẳng biết cái đèn của bạn . Nếu nó dùng 24V thì vẫn được , nhưng đèn 220V dùng nguồn 24V thì chắc không sáng nổi đâu
          Email :

Comment

• nên dùng 2 BAX để cách ly giữa mạch lực và điều khiển . kể cả nguồn nuôi cho TDA cũng phải có biến áp thường hạ áp chỉnh lưu - ổn áp 15vdc , để người sử dụng không bị tai nạn về điện nhất là người mới vào nghề . Chỉnh lưu cầu thì chỉ cần 2 Diode + 2 SCR , chứ không cần đến 4 SCR làm mạch phức tạp . 2 SCR có thể đấu K chung hoặc A chung , thường người ta đấu K chung để dễ nối dây điều khiển
            Email :

Comment

• ai cho mình xin mạch mô phỏng TCA785 trên proteus

Comment

• điều chỉnh chân 9 sao hả bạn

Comment

• Nguyên văn bởi saotrucnho Xem bài viết
                  điều chỉnh chân 9 sao hả bạn
                  chân 9 và chân 11 một cái điều chỉnh điện áp chuẩn một cái điều chỉnh độ rộng xung, cả 2 đều làm điện áp thay đổi.nên để một cái cố định một cái điều chỉnh nhé.
                  đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Về tác giả

Collapse

TIENDH Tìm hiểu thêm về TIENDH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X