Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch phát xung dùng TCA 785

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Xin hỏi bạn kiepdamme mạch của bạn dùng để kích xung mạch chỉnh lưu tia ba pha được ko? nếu đc thì scr được kích tại thời điểm nào?

Comment

vào 2 dây là có 1 dây mass mà

Comment

tớ đang làm cái mạch TCA 785 cho mạch điều khiển chỉnh lưu tia 3 pha. có bạn nào giúp mình được không điện áp 1từ 0-110V

Comment

mạch tạo xung kích này dùng cho cả chỉnh lưu cũng được (cả 3 pha lun). Nếu mà là 3 pha thì phải dùng 3 con TCA , lấy điện áp đồng pha ở mỗi pha đưa vào 1 con , phần kích thì nên dùng biến áp xung. Thời điểm kích mở SCR thì do bạn điều chỉnh biến trở

Comment

Đây là mạch điều khiển chỉnh lưu 3 pha ( tia hay cầu cũng được tùy vào mạch lực).
            Attached Files

Comment

Trời ơi ! Cái mạch không có 1 chữ 1 số nào hết
              Hiểu thì hiểu vi làm qua rồi nhưng up lên cho mấy bạn thế này chắc các bạn ấy khóc bằng tiếng Mán

Comment

Giá trị linh kiện thì như cái mạch 1 pha tôi đã pót rồi dó

Comment

bạn gửi cho mình sơ đồ mạch nguyên lý được không.mình đang cần làm đồ án. cảm ơn bạn nhiều nhé

Comment

mạch của tớ có phản hồi dể ổn định dòng điện tải bạn có thể dưa ý kiến giúp mình không

Comment

dùng phản hồi âm áp, đưa vào chân 11 để điều chỉnh góc mở ổn định.
                      Attached Files

Comment

bạn cho sơ đồ nguyên lý có cả thông số linh kiện được không

Comment

cảm ơn bạn rất nhiều. nếu mình dùng mạch chỉnh lưu tia 3 pha mà dùng 3 mạch như trên mình muốn điều chỉnh điện áp của nó đến 1 giá trị nào đó bằng tay(biến trở ) và mạch sẽ tự ổn định ở giá trị điện áp đó thì làm như thế nào?

Comment

mình xem sơ đồ phản hồi của bạn sao ở chỗ phản hồi cầu diode bạn lại nối mass theo mình thấy thế thì điện áp trên R1VC1 bằng không à bạn có thể giải thích cho mình không

Comment

Phản hồi lấy 6Vac từ 2 đầu tải đưa về chỉnh lưu, mắc kiểu đó là lấy ra điện áp âm vì mạch đó tôi dùng phản hồi âm áp đưa vào bộ cộng đảo dùng Opam để đưa vào chân 11 của TCA.

Điều chỉnh R1X đến 1 điện áp đặt cố định,

Giả sử khi điện áp vào giảm > U phản hồi giảm > U đk giảm > tăng góc kích mở > U tải tăng

Comment

thanhk bạn rất nhiều. giờ mình lại muốn làm cái mạch chỉnh lưu tia 3 pha nhưng dung avr 8535 phát xung đưa tín hiệu vào 2 chân ain và xử lý bằng chương trình(thầy bắt thế)bạn có thể giúp mình không

Comment

Về tác giả

Collapse

TIENDH Tìm hiểu thêm về TIENDH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X