Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BAX lấy từ ATX

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em mới mua con IRFZ44N và con 50N06 ở của hàng Thái Hà,cho em hỏi hàng MOSFET ở đây chất lượng thế nào vì khi em hỏi có phải là loại sịn không thì họ bảo chỉ có 1 loại,không biết!
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
      em mới mua con IRFZ44N và con 50N06 ở của hàng Thái Hà,cho em hỏi hàng MOSFET ở đây chất lượng thế nào vì khi em hỏi có phải là loại sịn không thì họ bảo chỉ có 1 loại,không biết!
      hầu như là hàng made in china mà, nên không có hàng tốt đâu

Comment

• Hôm nay em lại có 4 con IR2110 và 4con IRF1404 đi về với tổ tiên nhà ma nữa rồi.lại một học phí quá đắt !hay anh nào ở hà nội làm cho em phần tạo sin đa bậc và cầu H với,cho em biết giá cả luôn nha!
        Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi thanhvt09 Xem bài viết
          Chào cả nhà !! mình có một mạch này gửi các AE trên diễn đàn thử xem sao !? Sử dụng TL494, lõi sắt và có cả thông số dây cùng kích thước lõi sắt từ

Theo mạch này thì mình có ý tưởng sau:
          Chỉnh lại mạch điều khiển TL494 để điều chế điện áp bên sơ cấp của BA sắt là sine 12VAC (giống như điều chế 310VDC => 220VAC). sau đó đưa vào biến áp sắt là bên thứ cấp ta có 220VAC sine.
          Để điều chế thành sine 12VAC thì chắc phải nối tiếp 2 bình 12VDC để có 24VDC. Dùng mạch điều khiển TL494 +... băm xung cầu H + lọc LC. làm như vậy đỡ phải băm trên cầu H 310VDC, đỡ nguy hiểm hơn.
          không biết làm như vậy có được không nhỉ?
          Mong các bạn cho ý kiến. mình cũng là dân tay ngang thôi.
          Xin cảm ơn!

Comment

• nếu là sin thì MOSFET sẽ rất nóng và hiệu suất thấp lắm ạ
            Keep moving forward...

Comment

• luồng này đang hay sao lại dừng lại thế các bác ơi
              Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
              website: suntech-vn.com
              phone. 0974 354 077
              Email.

Comment

• các anh ơi còn cách mắc CD4013 nào nữa không,em mắc như trong mạch mà không được,em đo tần số ở chân 3 cd4017 đã có 100hz nhưng sao đưa vào chân 3 cd4013 sao không có f 50hz ra từ chân 1&2,5 là sao,em thay mới mấy con 4013 rồi mà không được.
                Hưng yên

Comment

• Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                  Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
                    Nối tuốt các chân 4-6-7-8-10 của con 4013 xuống mass nhé.
                    cảm ơn bác em làm được rùi,hôm nay đi mua nốt mấy con IRF840 cho câu H nữa,anh cho em hỏi phần từ con IR2110 có phải chỉnh sửa gì nữa không ạh,em sợ lại để chết 2 em ir2110 lắn 32k 1 em mà để nó chết thì sót ruột lắm!
                    Hưng yên

Comment

• cho em hỏi là con TL494 thứ 2 điểu khiển cầu H cho chạy ở tần số bao nhiêu ạh?
                      Hưng yên

Comment

• Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• anh hoangdai viết lỗi font chữ rồi
                          Keep moving forward...

Comment

• em lắp thử IR2110 vào mạch chưa nối với cầu H, em đo tần số ở chân số 1 có hiện tượng thế nạy ạh, một chân có 8 khz,một chân lại có 9khz nhưnh tần số không được ổn định.chân số 7 thì không có tần số.không biết như vậy có được không ạh?anh nào cho em xin thông số điện áp và tần số khi chưa nối với cầu H đo được ở chân 1&7 của Ir2110 được không ạh,lần này em không gián làm mò nữa phải hỏi các anh cho rõ chứ không như mấy lần trước phải trả học phí cao quá.
                            Last edited by 201289; 26-04-2011, 01:25.
                            Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                              em lắp thử IR2110 vào mạch chưa nối với cầu H, em đo tần số ở chân số 1 có hiện tượng thế nạy ạh, một chân có 8 khz,một chân lại có 9khz nhưnh tần số không được ổn định.chân số 7 thì không có tần số.không biết như vậy có được không ạh?anh nào cho em xin thông số điện áp và tần số khi chưa nối với cầu H đo được ở chân 1&7 của Ir2110 được không ạh,lần này em không gián làm mò nữa phải hỏi các anh cho rõ chứ không như mấy lần trước phải trả học phí cao quá.
                              học phí của bạn không bằng mình đâu hii , bạn cũng giống mình không phải dân điện tử nên trả học phí cao là đương nhiên, về áp tần số ra trên chân 1 và 7 của 2110 thì mình không nhớ, cái mạch làm rồi bỏ dưới quê rồi nên không kiểm tra được. nhưng theo lý thuyết thì bạn đo chân 1 sẽ có f bằng với f của con 494 điều khiển cầu H ( lúc trước mình cho chạy ở 20khz), còn chân 7 là 50hz ( bằng với f của 4013), để ann toàn bạn nên mắc nt cầu H với bóng 100w cho an toàn, khi có sự cố thì đèn sáng chứ không chết fet. chúc bạn thành công.

Comment

• mình có một kinh nghiệm nửa muốn chia sẽ, khi bax quấn không đủ áp thì ta có thể dùng mạch chỉnh lưu bội áp khi đó áp ta tăng gấp đôi mà không hề giảm công suất. đây là điều làm mình bất ngờ. mình đã thử với bax nguồn máy tính, khi chỉnh lưu cầu bình thường thì được 70v. mắc đèn 100w vào sụt còn 50v. dùng chỉnh lưu bội áp được 150v, mắc đèn 100w vào sụt còn 100v, H vẫn trên 90%. mình đã giảm được 2 BAX cho cái inv 4 bax của mình. cuối cùng mình nhận ra vì tần số cao nên khi dùng chỉnh lưu bội áp ta vẫn đủ công suất.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdai Hoàng Đình Đại-Điện tự động công nghiệp Tìm hiểu thêm về hoangdai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X