Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BAX lấy từ ATX

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh hãy hướng dẫn cách quấn biến áp xung cho em với.có hình ảnh hay clip thì càng tốt
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

• To Hoangdai: Mình có thắc mắc này muốn hỏi bạn: mình dùng 2 ir2110 điều khiển cầu H, chân HIN và LIN của ir2110 mình dùng 2 xung PWM ngược pha nhau có deal time. Xung pwm1 nối với HIN của ir2110 thứ nhất và LIN của ir2110 thứ hai, xung pwm2 nối LIN của ir2110 thứ nhất và HIN của ir2110 thứ hai. Như vậy có chính xác không hả bạn?

Comment

• người ta chia thành 4 xung rồi đưa vào đó chứ ít ai nối chéo như vậy, giống như bạn đk mosfet cần có trở Rg riêng cho từng chú mắc // nhau ấy_Thường dùng opamp để chia xung. Mình cũng dùng opamp chia xung.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Ku Hoang Dại dạo này hay phát ngôn bừa bãi nhỉ! Cách mà bạn xuantd2010 nói, không hề ít sử dụng tí nào, đó chính là cách sử dụng hay nhất mà các hãng trên thế giới đã dùng mấy chục năm nay.

Chỉ có cách dùng Opamp của ku người ta mới ít dùng thôi. Tại sao thì ngâm kíu kỹ + làm thực tế thì sẽ biết.

P/S: Ku ở chỗ "lào" trong HP? Mấy hôm nữa anh về chơi tiện thể rủ ku đi nhậu.
          Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Em ở ĐỒ SƠn mà_Tiện quá còn gì(Cứ phone em_Giờ em đánh thuê cho phòng thí nghiệm công nghệ nhà trường_lại chuẩn bị làm tốt nghiêp_chắc là triệu phú thời gian)_Mắc trực tiếp em thấy nó ko ổn. Lần trc đốt mất con IR mà sót ruột quá, vốn hp ko có bán em này_ Opamp em nghĩ la hay vì vừa kđ lại chia đc kênh, còn cách đơn giản hơn là dùng 2 con trở cho 2 đầu H và L, cách tối giản là mắc trực tiếp. Ôi mình gà quá. Nhưng mà nghe nói năm sau anh Hoàng có bán cái xương "chậu" cho bộ inverter nhỏ như 2 cái đầu ngón tay thì mấy thằng IR này mất khách. Mổ inverter TQ ra cũng thấy có mỗi cái con IC giọt nước đen xì là xong, chả cần IR gì cả. Em có làm cái inverter hè vừa rồi_giờ vứt xó ko dùng_schematic chắc cũng ko còn_Nhìn thấy hàng TQ mà thôi ko muốn làm nữa_Năm sau cậy cửa anh Hoàng mà làm.
            Last edited by hoangdai; 19-10-2010, 00:37.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
              Em ở ĐỒ SƠn mà_Tiện quá còn gì(Cứ phone em_Giờ em đánh thuê cho phòng thí nghiệm công nghệ nhà trường_lại chuẩn bị làm tốt nghiêp_chắc là triệu phú thời gian)_Mắc trực tiếp em thấy nó ko ổn. Lần trc đốt mất con IR mà sót ruột quá, vốn hp ko có bán em này_ Opamp em nghĩ la hay vì vừa kđ lại chia đc kênh, còn cách đơn giản hơn là dùng 2 con trở cho 2 đầu H và L, cách tối giản là mắc trực tiếp. Ôi mình gà quá. Nhưng mà nghe nói năm sau anh Hoàng có bán cái xương "chậu" cho bộ inverter nhỏ như 2 cái đầu ngón tay thì mấy thằng IR này mất khách. Mổ inverter TQ ra cũng thấy có mỗi cái con IC giọt nước đen xì là xong, chả cần IR gì cả. Em có làm cái inverter hè vừa rồi_giờ vứt xó ko dùng_schematic chắc cũng ko còn_Nhìn thấy hàng TQ mà thôi ko muốn làm nữa_Năm sau cậy cửa anh Hoàng mà làm.
              bạn có thể post sơ đồ mạch cho anh em học hỏi được không?

Comment

• minh mới tậu 4 chú IRFZ44N
                bác nào có sơ đồ mạch thích hợp thì cho mình xin
                thank

Comment

• anh em cho hỏi về lọc sin? nó là lọc tần số bao nhiêu? các cuộn cảm và tụ tính thế nào? quấn ra sao? thanks

Comment

• các bác ơi.nói hộ nguyên lý phần lọc giúp em với ạ

Comment

• Bác ui em thích cái vu này qua nên em đi tìm cái nguồn máy tính tháo ra chỉ lấy biến áp chơi vì yêu thích công nghệ nhưng ko phải dân điện tử mà là dân lập trình nên không hiểu Thông số Ncs 5x2 chập 8 nghĩa là sao vậy anh. a có thể vẽ sở đồ cục biến thể để em biết đầu dây không.

Comment

• Em có ông pác ổng nghiên cứu ra được máy rà cá cực khũng nhưng ông làm xong đổ keo không biết bên trong là gì. nhưng dân xà lang và dân cào kéo tới đặt hàng rất khũng. em chỉ thấy hai bên toàn là sò 2n3055 rất nhiều cái này dùng biến áp xung được không các anh. e muốn quấn biến áp xung để bẩy máy con chuột ngoài đồng. nó bự quá nên biến áp thường không thắm thía gì hết mặc dù em đã mắc tới 8 con 3055 rùi. để bắt chuột thì yêu cầu như thê nào hả mấy anh. có cần tần số cao không hay là cần điện áp cao. mong giúp đở vì chuột phá đồng em quá trời. nếu có lạc đề em xin thành thật xin lỗi nhưng chỉ có topic này mới có bàn đến BAX. Thank you ae trong 4rum trước.

Comment

• Nguyên văn bởi trunghieuct Xem bài viết
                          Em có ông pác ổng nghiên cứu ra được máy rà cá cực khũng nhưng ông làm xong đổ keo không biết bên trong là gì. nhưng dân xà lang và dân cào kéo tới đặt hàng rất khũng. em chỉ thấy hai bên toàn là sò 2n3055 rất nhiều cái này dùng biến áp xung được không các anh. e muốn quấn biến áp xung để bẩy máy con chuột ngoài đồng. nó bự quá nên biến áp thường không thắm thía gì hết mặc dù em đã mắc tới 8 con 3055 rùi. để bắt chuột thì yêu cầu như thê nào hả mấy anh. có cần tần số cao không hay là cần điện áp cao. mong giúp đở vì chuột phá đồng em quá trời. nếu có lạc đề em xin thành thật xin lỗi nhưng chỉ có topic này mới có bàn đến BAX. Thank you ae trong 4rum trước.
                          bạn dùng bến áp xung phải đảm bảo độ cách điện và chống ẩm ướt cho mạch tốt vì loại này dùng tần số cao và độ nhạy cao
                          cứ ẩm ướt là sai dao động và cháy nổ ngay . còn hai loại này tương tự như nhau

chính vì vậy mà chảng ai dùng biến áp xung vào kích cá vì không đảm bảo được độ cách điện do môi trường nó sẽ đánh xuyên và phóng lửa lung tung ngay vì tần số cao dạng sóng .
                          nếu dùng biến áp cơ do tần số thấp độ nhạy thấp nên ngâm trong nước vẫn chạy tốt . như vậy bạn làm hai nớc điện áp ra một nớc cá một nớc chuột nếu diệt chuột bạn chuyển mạch sang điện áp cao hơn 500v chảng hạn

bạn mua cuốn sách tổng hợp các mạch điện ứng dụng của kỹ sư nguyễn đức ánh ấy làm theo là chạy ngay các mạch này được sưu tập từ các tạp chí nước ngoài nên đáng tin cậy và rất thực tế`
                          http://baohanhbeptu.vn
                          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                            theo tôi cứ dùng IRF3205 là ổn rồi_ Tới 105A cơ mà nhưng ko bit hàng chợ có thực tế ko??
                            hoangdai cho hỏi chút là quấn BAX thu cấp có cần quấn lớp trong nối tiếp với lớp ngòai cùng như sơ cấp nguyên thủy của nó ko?

Comment

• IRF3205 đi khắp cần thơ mà chẳng thấy có thể tìm con nào thay thế không hay có thể tháo nó ra từ thiết bị nào không.

Comment

• thứ cấp thì cứ quấn bt thôi.Quấn thứ cấp trước_quấn sơ cấp sau_Ko đc chạm chập 2 cuộn này nhé.Quấn song 1 lớp thì phải lot cách điện cho nó.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdai Hoàng Đình Đại-Điện tự động công nghiệp Tìm hiểu thêm về hoangdai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X