Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chương trình tính biến áp xung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
    Các pác dịch hay quá! Nhưng sao nhiều chỗ đơn vị vẫn toàn ký tự lạ không hà!! mà vẫn còn nhiều èàùỳíóu quá ae ơi. Cả ????????????????? nữa!
    À chẳng là đêm qua thức trắng đến trưa ngồi dịch luôn đến chiều nên mắt mũi tèm nhèm bỏ sót hoặc còn thiếu chưa biết dịch là gì nên cứ vứt đấy dịch lại sau. Up lên cho anh em xài đỡ trước
    Dân kĩ thuật khổ thế đấy ( ngủ ít )

Comment

Khá lắm, duong act, tiếp nữa nè
      Attached Files

Comment

cho hoi ngôn ngữ trongđó là tiếng Thái a ?
        mà sao bro thucbao đọc được vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi thucbao Xem bài viết
          Khá lắm, duong act, tiếp nữa nè
          Hic ! Đến phần này nó không chịu bỏ tiếng mạ đẻ. Mình đang cố thuần chủng nhưng khó quá

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
            Cái phần mềm của bác Bảo em cài trên máy em nó hiển thị được tiếng Nga nhưng mấy cái thông báo với mấy cái ToolTip vẫn bị èoáả. Dùng ResHack4 sửa sang tiếng Việt thì vẫn mấy cái đó chịu ko sửa nổi.
            Chương trình này ko phải của mình mà nó có trên mạng, có bạn còn cho link dowload bản tiềng Anh, nếu ko thuần phục được nó ra tiếng Việt thì ta dùng Đông Tây-Nam y kết hợp vậy http://www.mediafire.com/?msuj39t02tdzhtt

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
              Em đang tự dịch lấy. Các bác xem nếu được thì em dịch tiếp rồi post lên cho các bác dùng. Cái cụ google dịch ẩu quá. Phải dựa thêm vào mấy cái hình bác Bảo dịch thì mới ổn.

[/ATTACH]
              Đâu có xem được gì đâu, bạn làm tiếp đi và cho mọi người cùng xem, còn có mục nếu mà bạn chọn dây ko phù hợp với tổng tiết diện thì nó báo kết quả không tối ưu, để rồi ta bổ sung cho nó!

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                Đấy là cái ảnh thôi mà bác. Đây ạ. Em chỉ cố được đến mức này thôi. Mấy cái tooltip với mấy cái message nó gọi từ đâu ra em ko lần được nên ko chỉnh được. Các bác thông cảm.

Cái này của bác Bảo hay thật. Bác post sớm tý thì anh em bên luồng: 600W PureSine Inverter, nhiều người đỡ vất vả và phải cám ơn bác nhiều.
                Như thế này là tốt và có lẽ ai có kiến thức về điện tử là đọc hiểu ngay rồi, Trường hợp sau khi ấn nút tính toán Nó Có thông báo như thế này (để anh em hiểu) là khi mình chọn đường kính dây ko phù hợp (thường là to quá) sẽ ra message sau Ví dụ dây sơ cấp là 0.3, thứ cấp loại 0.65 thì nó báo :
                dòng 1 -Hệ số lấp đầy cửa sổ là quá cao (ý nói là ko thể quấn hết dây vào biến áp với hệ số lấp đầy là 0.35). Dòng 2- Đường kính dây sơ cấp chọn ko tối ưu. Dòng 3- Đường kính dây thứ cấp 1 chưa tối ưu. Dòng 4- Đối với loại dây đã chọn thì bạn hãy tự chọn loại lõi cho phù hợp(ko dùng chế độ tự động chọn lõi) -ý nói là nếu nhất định dùng dây ấy thì tự chọn lõi to hơn rồi thì máy sẽ cho đáp án quấn mấy vòng, mấy sợi!
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                  Cái phần mềm của bác Bảo em cài trên máy em nó hiển thị được tiếng Nga nhưng mấy cái thông báo với mấy cái ToolTip vẫn bị èoáả. Dùng ResHack4 sửa sang tiếng Việt thì vẫn mấy cái đó chịu ko sửa nổi.
                  Để hiển thị bằng tiếng Nga các bạn vào Start--setting-contr. panel--regional and languege--advanced--chọn russian--apply--khởi động lại là mất aoeè
                  Nói thêm vài điều quan trọng khi sử dụng:
                  1/Khi đưa trỏ chuột vào nút TL494 thì có chú thích sau: Bạn chọn IC dao động có duty cycle max là không phụ thuộc vào tần số (như tl494)
                  2/Khi đưa trỏ chuột vào 2153, 3525 chú thích: Bạn chọn IC có deadtime là hằng số như Ir2153 hoặc là deadtime được ấn định bằng dữ liệu của linh kiện mạch ngoài và ko phụ thuộc vào tần số như 3525.
                  3/Còn mục này là quan trọng nhất mà anh em cần nắm vững khi sử dụng (nói nôm na ko là tèo đấy). Khi chọn tần số chỉ con trỏ vào mục này thì nó yêu cầu chọn tần số trong khoảng 25--300khz. Tần số ở đây là tần số dao động của mạch biến áp và là tần số chuyển đổi (FET, IGBT) nó bằng tần số mạch dao động đầu vào của IC chia cho 2. Ví dụ như TL494 nó có công thức f=1.1/Rt.Ct thì tần số chuyển đổi của mạch biến áp là F=0.55/RtCt.-ta phải nhập giá trị này mới chích xác!
                  4/Khi có ra kết quả rồi cho trỏ chuột vào hàng kết quả dây quấn thì nó cho mình biết cuộn cảm lọc đầu ra có giá trị là mấy MICROHENRY. ví dụ trên là 41.28
                  5/Trỏ chuột vào mục điện áp (tyP) thì nó cho biên độ điện áp danh định đầu ra là mấy, như trong trường hợp trên của bạn thanhdc đã tính là 34.5v
                  Như vậy là ổn đấy. Chúc các bạn thành công.
                  Last edited by thucbao; 31-07-2011, 08:22.

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                    Các bác cho em hỏi là lõi ER và lõi ETD phân biệt nó như thế này vậy? Thấy cái hình dạng nó giống nhau, thế thì 2 cái lõi ấy khác nhau ở chỗ nào
                    Thực ra bạn nói đến la lõi EER và lõi ETD, hình dạng tuy giống nhau nhưng tỷ lệ kích thước có khác nhau, như hình chữ nhật thường với hình chữ nhật có tỷ lệ vàng, hoặc cũng như người lùn và người cao vậy, ETD có hình dạng tối ưu hơn dùng cho biến áp so với EER. Bạn xem link này tham khảo http://www.mag-inc.com/products/ferr...rn-more-shapes

Comment

ai giúp mình dịch phần mềmthiết kế biến áp xung này ra tiêng anh hoặc tiêng việt với
                      excellentit(3500).rar

Comment

Nguyên văn bởi alone76816 Xem bài viết
                        Mình cũng muốn chia sẻ 1 soft, cái này tính cho mạch flyback

Magnetics Designer.rar
                        không có seri bạn ơi, cài vào không chạy được

Comment

cho em đonngs dấu cái
                          -bấc thành dùng phần mmeemf gì để việt hóa thế Res ah
                          Lý Thuyết Và Thực Hành
                          Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                            Em đang tự dịch lấy. Các bác xem nếu được thì em dịch tiếp rồi post lên cho các bác dùng. Cái cụ google dịch ẩu quá. Phải dựa thêm vào mấy cái hình bác Bảo dịch thì mới ổn.

[ATTACH=CONFIG]31244[/ATTACH]
                            Còn mấy cái nữa để e dịch cho ,xong xớm e sẽ post hình lên cho các bác .

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X