Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho minh hỏi về công suất của Adapter

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho minh hỏi về công suất của Adapter

Mình không rành về điện lắm, nhưng đang gặp rắc rối. Mong các bạn có thể giải thích.

Chuyện là mình có 1 cái vô lăng game. Nhưng đã bị mất cái AC Adapter. Output của nó là: 24V - 1.75A. Mình chỉ kiếm ra một cái Multi Adapter có 24V - 4.5A. Liệu cắm vào có bị gì không?

Nguyên văn bởi DingShu Xem bài viết
    Mình không rành về điện lắm, nhưng đang gặp rắc rối. Mong các bạn có thể giải thích.

Chuyện là mình có 1 cái vô lăng game. Nhưng đã bị mất cái AC Adapter. Output của nó là: 24V - 1.75A. Mình chỉ kiếm ra một cái Multi Adapter có 24V - 4.5A. Liệu cắm vào có bị gì không?
    Nếu cắm qua accui thì 4,5a chứ đến 10a cũng được nếu player của bạn ko có accui thì phải cấp nguồn theo adapter cũ 1,75a hoặc bạn có thể mắc thêm điện trở 10ohm nối tiếp vào cực dương của adapter 4.5a lúc này bạn sẽ có 24v 2.3a

Comment

BẠN CỨ CẮM VÀO ĐI KHÔNG SAO ĐÂU chỉ cần điện áp ra 24v dược .Còn thông số 4,5a chỉ là dòng cực đại mà adapter cửa bạn có thể cung câp còn tiêu thu bao nhiêu sẽ do cái vô lăng game cua bạn quyết đinh cơ mà.nếu suy nghĩ như bạn thi đường điện lười 220v nhà bạn vẫn dùng có thể cung cấp công suất hàng kw nếu bạn mắc 1 bóng đèn100w vào thi nó cháy mất còn gì .Nhưng thực tế nó vẫn sáng bình thường.Không phải mắc thêm bất cứ thứ như gì như bạn huyngo noi đâu

Comment

có lẽ mình nhầm thank bạn dã trả lời

Comment

Về tác giả

Collapse

DingShu Tìm hiểu thêm về DingShu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X