Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch kích 12 V dùng biến áp xung!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch kích 12 V dùng biến áp xung!!!

hii hii có bác nào biết về mạch này thì post lên cho mọi người tham khảo với nhé, dùng cái biến áp sắt từ to nặng quá....

em đang làm mạch này nhưng ko có kết qủa http://www.qrz.ru/schemes/contribute...ransducer1.gif bác thử làm xem

Comment

bác huy ak, mạch này là DC-DC mà, đầu ra vẫn là DC thôi...

Comment

mạch này dùng thêm modul tạo xung sin để băm thành 220vac nữa là ok mà.mình đã làm rùi tận dụng luôn cái nguồn atx máy tính nữa thế là có cái converter 2 in 1 nhưng chỉ được 350w thôi nha mình dùng bình 12v 50a
        luôn luôn lắng nghe.nghe lâu mới hiểu !

Comment

Mình k hiểu ?? cũng dùng biến áp từ axt mà chưa thành công lần nào , đang đau đầu vụ này , vậy mấu chốt vấn đề nằm ở điểm nào nhỉ ,mạch mình sử dụng của mấy anh trên diễn đàn??

Comment

vấn đề ở cái modul sin thui

Comment

cho Trung hỏi mạch này chạy cao nhất là bao nhiêi W vậy Bạn HUY ? dùng cho quạt được không ? cám ơn bạn nhiều , mình cần 1 cái khoảng 150w thôi . dùng acquy 12von 25ah

Comment

mạch này công suất thấp thôi chưa được 100w đâu hi hi

Comment

bác hc 1088 có thể post cái modun sin lên cho anh e tham khảo đc ko.

Comment

nó có một con ic dán nên mình chịu chết ko mò j được mà nó bán 75k cơ

Comment

Nguyên văn bởi thaitrung Xem bài viết
                      cho Trung hỏi mạch này chạy cao nhất là bao nhiêi W vậy Bạn HUY ? dùng cho quạt được không ? cám ơn bạn nhiều , mình cần 1 cái khoảng 150w thôi . dùng acquy 12von 25ah
                      mạch này ko dùng quạt được đâu.muốn dùng quạt hoạc tải cảm nói chung thì phải dùng mạch khác chứ

Comment

Nguyên văn bởi hepro_90nd Xem bài viết
                        Mình k hiểu ?? cũng dùng biến áp từ axt mà chưa thành công lần nào , đang đau đầu vụ này , vậy mấu chốt vấn đề nằm ở điểm nào nhỉ ,mạch mình sử dụng của mấy anh trên diễn đàn??
                        thế này nhé mình dùng bộ nguồn atx lấy đầu ra 12vdc để sạc acquy còn cái converter mình cũng lắp luôn vào một cái vỏ như thế nũa cho tiện.mình định lắp vào 1 hộp mà nó chật quá.nói chung là loại mạch này mình nghịch khá nhiếu và chỉ có mô hình dc-dc -ac là ok vì hiệu suất cao

Comment

Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
                          mạch này ko dùng quạt được đâu.muốn dùng quạt hoạc tải cảm nói chung thì phải dùng mạch khác chứ

bác đã lắp mạch này chưa vậy, rất nhiều ng lắp đã chạy rùi đó bác ak, nếu chỉ chạy quạt mát dân dụng thì chả vấn đề ji cả, thêm mạch LC là đc mà, còn chạy máy bơm hay tủ lạnh... thì cần phải xem lại thôi, mất điện có cái quạt mát là ok rồi.

Comment

Em thấy mạch công suất thì ok rồi .em vẫn đang gặp rắc rối ở mạch dao động pwm đó là 2 chân 9 và 10 xung ra là xung âm . co bác nào bị như em ko

Comment

bác Huy đang nói về cái mạch dùng TL494 ak, thế sau biến áp xung bác xử lý ntn vậy, chỗ đó vẫn là DC đúng ko, bây jo cần chuyển về sin hoặc sóng vuông 50HZ , bác có giải pháp nào chia sẻ đc ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

namdc Tìm hiểu thêm về namdc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X