Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nghịch lưu 12v lên 220v 50hz chạy MOSFET IRF630

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nghịch lưu 12v lên 220v 50hz chạy MOSFET IRF630

Bác nào có Mạch nghịch lưu 12v lên 220v 50hz chạy MOSFET IRF630 thì cho mình xin vì mình mua fet z44 không có nên mua con này .thanks mXtwqrx.pdf

Nguyên văn bởi 0972568142 Xem bài viết
    Bác nào có Mạch nghịch lưu 12v lên 220v 50hz chạy MOSFET IRF630 thì cho mình xin vì mình mua fet z44 không có nên mua con này .thanks [ATTACH]28430[/ATTACH]
    có cho bạn đây.chúc thành công
    Attached Files
    luôn luôn lắng nghe.nghe lâu mới hiểu !

Comment

mình hỏi các bạn cái này chút, cái quyết đinh đến công suất của mạch là biến áp đúng không, nếu như vậy muốn thay nâng công suất chỉ là thay cục biến pá thôi đúng ko?
      tom and jery !!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi canh48ckcd Xem bài viết
        mình hỏi các bạn cái này chút, cái quyết đinh đến công suất của mạch là biến áp đúng không, nếu như vậy muốn thay nâng công suất chỉ là thay cục biến pá thôi đúng ko?
        muốn nâng công suất lên bạn thay biến áp và lắp thêm cả FET nữa.
        Hưng yên

Comment

Irf630

Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
          có cho bạn đây.chúc thành công
          cái sơ đồ bạn cho là chạy FET Z44 mà ,ở dây minh cần sơ đồ chạy FET IRF630 ,bạn có cái khác kô

Comment

tức là mạch vẫn như vậy, nhưng thay con công suất và biến áp thôi chứ j
            tom and jery !!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi 0972568142 Xem bài viết
              cái sơ đồ bạn cho là chạy FET Z44 mà ,ở dây minh cần sơ đồ chạy FET IRF630 ,bạn có cái khác kô
              irf 630 ko thích hợp để làm inverter đâu vì rds của nó lớn mà.tốt nhất là bạn dùng irf1404 hoặc irf 3205 có rds nhỏ.còn sơ đồ dùng 630 thì mình ko có hi.theo mình thỉ nếu lần đầu tiên bạn làm iverter thì nên băt đầu bằng sơ đồ mình đã post đấy năm ngoái mình đã làm mấy chục bộ rồi.bạn tính toán mạch lọc để chạy quạt ko kêu là ok.lắp thêm 2 con diot lọa chịu dòng cao một tí và 1 cái công tắc cắt mạch điều khiển là có thể xạc luôn.và thêm 1 con 7812 để ốn áp mạch khiển sau khi lấy hồi tiếp từ ba phụ về nha.cái này mình làm thương mại rồi và khách háng chưa có phản úng gì cả

Comment

đúng rồi nhung cs cao thì phải lắp thêm quạt làm mát nhé.mình làm 500va là phải dùng quạt rồi đấy.còn cái sơ đồ mình pót thì chỉ được 150va là cs max nhất thui hi

Comment

inverter mình làm nhiều rồi ,nhưng mình tìm thấy con này và làm thử thôi

Comment

không có thì thồi closed topic này lại nha!

Comment

Mạch bạn hc1088 gửi lên chạy cũng được đó mình đã lắp thử rồi chạy cũng ổn định phần công suất mình dùng IRF3205 biến áp nặng 5kg.Nhưng mình muốn hỏi bạn hc1088 là phải tính toán cuộn lọc để chạy quạt đỡ kêu hơn.Bạn có thể cho mình thông số của cuộn lọc đó được không.Mong bạn sớm trả lời.thank!

Comment

ấy chết đây là miếng cơm manh áo của tớ đấy hi nhưng cũng phải giúp bạn thui hi.thứ nhất là mạch này phải có bộ lọc rùi.lõi thép tiết diện 2*2 quấn 350 hoặc 400v tụ lọc 2mf 400v.tuy nhiên khi bạn lắp cái này vào thì hiệu xuất giảm vì dòng ko tải sẽ cao hơn mà.nên lại phải chế môt cái ổ cắm riêng để dùng quạt và một cái công tắc kết nối bộ lọc nũa khi bạn dùng quạt thì hãy bật công tắc lên.đây là sơ đồ dơn giản nhất chưa có bảo vệ quá tải và sụt áp acquy đâu.bạn cho m địa chỉ mail mình gửi sơ đò chi tiết inverter dùng sg3525 cho nhé.cái này phải bí mật mà hi hi

Comment

Mấy cái kích này làm toàn xung vuông thôi, hcyaj quạt kêu quá, ai có tài liệu mạch lọc không share cho anh em với, với lại mấy bạn xem có cái mạch dùng biến áp xung không, chứ dùng biến áp thường nặng quá

Comment

Nguyên văn bởi ntcckcd Xem bài viết
                            Mấy cái kích này làm toàn xung vuông thôi, hcyaj quạt kêu quá, ai có tài liệu mạch lọc không share cho anh em với, với lại mấy bạn xem có cái mạch dùng biến áp xung không, chứ dùng biến áp thường nặng quá
                            có cho bạn đây
                            Attached Files

Comment

Mình thấy mạch pure ware sin, họ lọc bằng tụ và cuộn cảm sóng nhìn chuẩn cực, nhưng chả biết tính toán thế nào
                              Last edited by ntcckcd; 28-04-2011, 11:42.

Comment

Về tác giả

Collapse

0972568142 Tìm hiểu thêm về 0972568142

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X