Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nghịch lưu 12v lên 220v 50hz chạy MOSFET IRF630

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn hc1088 ở chỗ nào của Nam Định vậy?. Mình hỏi không phải để làm thương mại đâu bạn cứ yên tâm với miếng cơm manh áo của bạn.Mình làm để dùng trong lúc mất điện thôi.Bạn hãy gửi cho mình sơ đồ đầy đủ có bảo vệ quá tải vào email trungkienelectronic@yahoo.com của mình nhé! Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

tui thấy mahj này đầu ra vẫn là xung vuông đấy chứ, có thấy lọc sin đâu nhỉ, con SG3524 tạo dao động kích mở mấy con fet.Còn 2 con opam tui chưa thấy tác dụng của nó

Comment

Xung vuông nhưng mà mình cắt góc đi cũng được chạy quạt cũng đỡ kêu hơn.Sao 2 con OA lại không có tác dụng nhỉ theo mình thì con OA1(US1)có chức năng bảo vệ điện áp thấp,khi nguồn acquy sụt xuống dưới 10v thì T1 khóa role mất điện mạch không hoạt động.Còn con OA2(US5) có chức năng mở quạt gió khi nhiệt độ tăng lên.

Comment

ý bạn là dùng con tụ lọc để cắt góc vuông à, mình có thử dung 1 con tụ cho vào nhưng cái biến áp nó còn kêu hơn thế mới khổ chứ

Comment

Làm inverte này hơi khó để cho ra được 1 chú cho ngon lành,mình cũng đã làm thương mại nhưng sóng ra vuông không chối vào đâu được,dùng thêm lọc thì có êm quạt thật nhưng hiệu xuất quá thấp......

Comment

Ý của mình là dùng tụ để cắt góc vuông ở sườn lên của xung trước khi đưa vào tầng công suất.Trị số của tụ phải chọn giá trị cho phù hợp để quạt bớt kêu.Mình đo được dòng không tải khoảng 1,1A.Không biết các bạn lắp mạch và đo được dòng không tải là bao nhiêu nhỉ.Mình thấy 1,1A là cũng được

Comment

mình đang nghiên cứu cái mon này quả thật là nhìn mấy sản phẩm bên ngoài mà họ bán nhìn mà thèm.Ngày trc mình làm ở công ty điện tử thấy họ dùng VDK để băm xung, cách này mình có thể khái quát được, và có thể làm dc, nhưng sau họ lại chuyển sang dùng modul, có thể là lý do băm xung vẫn chưa chuẩn, tiếc là bây jo mình ko làm ở đó nữa, không hiểu họ dùng modul j nữa mà tín hiệu của họ chuẩn cực, cả ngắt khi quá tải chập nữa chứ. Cái bộ kích này trên diễn đàn này khá nhiều cà cũng có khá nhiều cao thủ, nhưng tranh luận cuãng vẫn mập mờ. Nhưng cao thủ làm dc rồi thì đang làm thuơng mại, không biết bjo mình mới làm dc 1 bộ chuẩn chút để sài cho gia đinh nhỉ?

Comment

Những cái chuẩn hình như họ không muốn nói ra thì phải.Làm cá nhân như này không có dụng cụ đo đạc sao mà chuẩn được

Comment

đây là chương trình và mô phỏng của em!
                    Attached Files
                    Last edited by nguyenbaquoc; 04-05-2011, 00:00.

Comment

Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
                      ấy chết đây là miếng cơm manh áo của tớ đấy hi nhưng cũng phải giúp bạn thui hi.thứ nhất là mạch này phải có bộ lọc rùi.lõi thép tiết diện 2*2 quấn 350 hoặc 400v tụ lọc 2mf 400v.tuy nhiên khi bạn lắp cái này vào thì hiệu xuất giảm vì dòng ko tải sẽ cao hơn mà.nên lại phải chế môt cái ổ cắm riêng để dùng quạt và một cái công tắc kết nối bộ lọc nũa khi bạn dùng quạt thì hãy bật công tắc lên.đây là sơ đồ dơn giản nhất chưa có bảo vệ quá tải và sụt áp acquy đâu.bạn cho m địa chỉ mail mình gửi sơ đò chi tiết inverter dùng sg3525 cho nhé.cái này phải bí mật mà hi hi
                      bạn cho mình xin sơ đồ chi tiết Inverter dùng SG3525 nhé. Mail của mình là dientuvantinh@yahoo.com . Xin trân trọng cảm ơn bạn.!!!
                      Điện Tử - Vân Tình
                      ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
                      ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

Nguyên văn bởi nguyenbaquoc Xem bài viết
                        các anh ơi giúp em với!em dùng vi điều khiển pic18f4431 để điều khiển cầu nghịch lưu áp làm inverter,khi mô phỏng trên proteus thì ra sóng sine đúng biên độ và tần số nhưng điện áp cứ tăng lên rồi giảm xuống theo chu kỳ?em đã làm mạch và chạy cũng như mô phỏng vậy!các anh xem giúp có phải vì chương trình hay vì phần cứng em có gì sai không?
                        là sao bạn ơi, mình chưa hiểu ý bạn

Comment

trong file mô phỏng em gửi kèm có đó!khi mô phỏng thì dạng sóng ra là sóng sine tần số 50hz nhưng dùng đồng hồ đo thì thấy điện áp cứ tăng lên rồi giảm xuống theo chu kỳ?

Comment

mình không thạo protus lắm nhưng mình hiểu ý cảu bạn rồi, bạn thử để đồng hồ trc tải xem

Comment

Nguyên văn bởi ntcckcd Xem bài viết
                              mình không thạo protus lắm nhưng mình hiểu ý cảu bạn rồi, bạn thử để đồng hồ trc tải xem
                              em chưa cắm tải vào nó đã bị như thế rồi!em dùng ossilocop để hiển thị sóng thì hoàn toàn đúng như mô phỏng!

Comment

Nguyên văn bởi nguyenbaquoc Xem bài viết
                                em chưa cắm tải vào nó đã bị như thế rồi!em dùng ossilocop để hiển thị sóng thì hoàn toàn đúng như mô phỏng!
                                em đang làm đề tài tốt nghiệp mà đến đây thì không biết làm sao nửa!sắp phải nộp đề tài rồi!!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

0972568142 Tìm hiểu thêm về 0972568142

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X