Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích từ máy phát điện.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

xin lỗi luon
    Không còn làm việc với AVR

Comment

Kích từ máy phát điện

Nguyên văn bởi nvcanh Xem bài viết
      Chào ebacson.
      Ban phải cho biết máy phát của bạn kích từ trực tiếp hay có máy phát đầu trục thì mới có mạch cho ban chứ.
      Cái này tôi làm nhieu rồi .Tôi sẽ gởi sơ đồ cho bạn
      Tôi cũng đang rất cần mạch kích từ cho các laọi máy phát điện chạy xăng từ 2,5KVA - 6,5KVA. Bạn có thẻ cung cấp cho tôi được không.
      XIn cám ơn!

Comment

y3k20 cần bo vuông hay bo mặt trăng, giá từ 200 k đến 500 k thôi

Comment

còn sơ đồ để ráp mạch hả, tìm trên diễn đàn này có đó, nhưng mạch chưa chuẩn lắm, khi tải nặng áp sẽ tuột chút ít - hơi dao động.

Comment

Bác mai0202 cho em hỏi chút : em mới mua 1 bo AVR cầu gồm 2 SCR và 2 điot 50A . Em mang về cắm vào điện 220 V (~) vào và đo thử đầu ra điện cấp vào kích từ thì đạt khoảng 300 V DC. Có 2 chiết áp trên bo mạch đó ghi là thay đổi điện áp và thay đổi độ ổn định , tuy nhiên em chỉnh 2 chiết áp này thì đầu ra điện áp không thay đổi (kim vẫn chỉ 300 v DC , không nhích tí nào). Theo như em hiểu thì mạch điều khiển AVR dùng SCR phải điều chỉnh được điện áp ra từ 0 - 220 V chứ? Vậy tại sao giá trị điện áp ra mạch này lại như vậy?

Comment

Em có con máy 15kw mới bị hỏng mạch kích từ (phần nổ vẫn ngon nhưng không phát ra điện) , bác tư vấn cho em chọn mạch AVR cho nó với? Cả báo giá nữa nhá !Em ở Hà Nội.Mong bác trả lời sớm giúp em.

Comment

Các bác! Em có cái máy phát điện của tàu dùng tụ kích từ. phần nổ vẫn ngon cuộn dây không vấn đề j nhưng không phát ra điện mong các bác giúp em.

Comment

Qua luồng này đi bạn http://http://www.dientuvietnam.net/...ad.php?t=37646

Comment

các bác ơi cho t hỏi. có loại máy phát nào không cần nguồn DC khi khởi động không? nghĩa là hệ thống sẽ khởi động nhờ vào từ dư của cuộn kích từ. lượng từ dư này sẽ tạo ra điện áp bằng 2-3% điện áp định mức rồi cứ như thế nó sẽ tạo ra dòng kích từ bằng dòng kích từ định mức.

Comment

các bác có tài liệu gì về hiện tượng tự kích của máy phát điện 3 pha cho em xin với. em bó tay với vụ này rồi. thank các bác nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi SPKKVANTHANH Xem bài viết
                        các bác ơi cho t hỏi. có loại máy phát nào không cần nguồn DC khi khởi động không? nghĩa là hệ thống sẽ khởi động nhờ vào từ dư của cuộn kích từ. lượng từ dư này sẽ tạo ra điện áp bằng 2-3% điện áp định mức rồi cứ như thế nó sẽ tạo ra dòng kích từ bằng dòng kích từ định mức.
                        Các máy phát điện có đầu kích phụ không cần dùng nguồn DC ban đầu để khởi động vì từ dư của nó đủ sức để tạo từ trường ban đầu để cho máy phát kích từ này tạo ra điện áp cung cấp cho cuộn dây kích từ chính. Chỉ có máy phát điện không dùng đầu kích phụ mới cần mới cần nguồn kích DC ban đầu. Đó là nói với máy phát điện cở lớn , còn đối với máy phát điện cở nhỏ thì không cần nguồn kích DC bởi vì từ dư nơi cực từ chính của nó đủ sức để phát điện. Muốn tìm hiểu về hiện tương tự kích trong máy phát điện xin hãy tham khảo các giáo trình về máy điện.

Comment

Nguyên văn bởi ebacson Xem bài viết
                          Thật là thất vọng, chẳng lẽ ở diễn đàn này lại không ai biết gì về vấn đề của tôi. Ở đây mọi người thật ích kỷ, chỉ quan tâm đến nhưng gì mình cần thôi sao? Vậy mục đích của diễn đàn này là gì? Thật là thất vọng.......................
                          Tự dưng chộp đc bài này, nghe đau bụng quá. Thế mà vẫn có mấy bác xúm vào chỉ chỏ, đúng ra phải ném gạch nhiệt tình.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Click image for larger version

Name:	AVR_May_Phat_Dien.JPG
Views:	2
Size:	94.6 KB
ID:	1395904 Tưởng gì sơ đồ mạch AVR máy phát điện dễ như ăn khoai nướng vậy

Comment

Sơ đồ 1 ở đây:Click image for larger version

Name:	AVR_May_Phat_Dien.JPG
Views:	2